Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถามเกี่ยวกับค่าครองชีพ (เน้นอาหารและช้อปปิ้ง) ในปารีสค่ะ

อยากรบกวนถามเกี่ยวกับราคาอาหารทั่วไปในปารีสค่ะ พอดีกำลังจะไปเที่ยว จะได้เตรียมตัวถูกค่ะ
    1. ค่าอาหารพวกน้ำขวด น้ำอัดลม แซนวิช ขนมปัง ขนมอบ ฟาสฟู้ด หรืออาหารในร้าน ราคาประมาณเท่าไหร่กันบ้างคะ
    2. ปารีสมีซุปเปอร์มาเก็ตอะไรที่ขายของทั่วไปบ้างคะ (คาร์ฟูร์?) คือกะว่าบางมื้ออาจจะหาแค่น้ำและแซนวิชกินก็พอค่ะ  เอาถูกๆหน่อยนะคะ ช่วยแนะนำร้านด้วยค่ะ
    3. ร้านอาหารย่านไหน อาหารประเภทไหน ราคาพอสู้ไหวคะ แบบว่าพวกนักเรียนพอจ่ายได้
    4. ช้อปปิ้งเสื้อผ้าย่านไหนคะ (ไม่แบรนเนม) ของที่ระลึกส่วนมากจะเป็นพวกอะไรและซื้อแถวไหนดี  

ขอโทษที่ถามมากหน่อยนะคะ  รบกวนด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : สวยพริ้ง - [ 15 ก.ค. 51 02:47:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom