Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ใครที่เคยไปเรียนภาษาที่ต่างประเทศมา (6 เดือน - 1ปี) อยากให้ช่วยมาแชร์ประสบการณ์หน่อยครับ

อยากรู้ว่าท่านไปเรียนที่ประเทศอะไร เมืองอะไร โรงเรียนอะไร
    และอยากรู้ว่าโรงเรียนนั้นเป็นอย่างไร สอนดีรึเปล่า การสอนเป็นอย่างไร
    และเรียนเสร็จแล้ว ท่านคิดว่าภาษาท่านดีขึ้นแค่ไหน
    สภาพเมือง ผู้คน ความเป็นอยู่ งานเป็นอย่างไรบ้าง

อยากให้ช่วยมาแชร์กันหน่อยครับ เล่าเรื่องอะไรก็ได้ คืออยากรู้ว่า
    ประสบการณ์แต่ละท่านประสบพบเจอเป็นอย่างไรบ้าง
    เพราะเท่าที่ผมหาดูในเว็บยังไม่มีกระทู้ลักษณะนี้ ถ้าเป็นไปได้ก็อยากให้
    กระทู้นี้เป็นจุดรวมนะครับ เผื่อว่าถ้าวันหลังมีคนที่สนใจจะไปเรียนภาษา
    ต่างประเทศ มาอ่านอาจจะได้ไอเดียอะไรขึ้นมาบ้างครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแชร์ครับ

จากคุณ : คนที่คุณไม่รู้ว่าใคร - [ 17 ก.ค. 51 02:58:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom