Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เก้ๆ กางๆ จะไปสถานทูตเยอรมัน

สวัสดีค่ะ อยากขอความเมตตาจากผู้รู้และผู้อ่าน เรื่องการยื่นขอวีซ่าเชงเก้น ไปเยอรมันค่ะ

ที่สงสัยคือ
    1. สามารถดาว์นโหลดแบบฟอร์มจากเว็บของสถานทูตเยอรมัน และนำใบนั้นไปยื่นขอวีซ่าได้ไหมค่ะ หรือ ต้องไปเอาแบบฟอร์มที่สถานทูต ?

2. ทราบมาว่าคิวนัดสัมภาษณ์ยาวมากมาย ไม่ทราบว่าจะโทรจองคิวก่อนแล้วค่อย จัดการเรื่องจองตั๋ว และอื่นๆ ระหว่างวันที่รอจะไปสัมภาษณ์จะดีหรือไม่ค่ะ ?(เพราะว่ากลัวจองไปแล้วคิวจะยาวเกินวันจองตั๋วเครื่องบินอะค่ะ ตั้งใจไว้ว่าจะไปปลายกันยายน ค่ะ)

3. การกรอกวีซ่าต้องมี ทริคเล็กๆน้อยๆ มั้ยค่ะ ลองกรอกแบบตัวอย่างยัง งงๆ อยู่ แฟนเป็นคนออกค่าใช้จ่ายค่ะ ?

4. รู้จักกับแฟนทางอินเตอร์เน็ท สมควรจะบอกแบบนั้นกับผู้สัมภาษณ์มั้ยค่ะ ? เคยเจอ 1 ครั้ง รู้จักกันปีกว่าและมาเจอ

5. แฟนจะมาให้พ่อแม่ดูตัวเดือนหน้า ถ้าจะพาแฟนไปสัมภาษณ์ด้วยกันเลย เป็นความคิดที่ดี หรือ เปล่าค่ะ ?

ขอบคุณที่อ่านข้อสงสัยของวิวนะค่ะ รบกวนพี่ๆ ช่วยออกความคิดเห็นด้วยนะค่ะ จริงๆ ก็เฉยๆ แต่พอแฟนเร่งแล้ว คิดไรไม่ออกเลย จริงๆ แฟนอยากให้ใช้เอเจนซี่ แต่วิวอยากไปเองมากกว่า เพราะเอเจนซี่ขูดเลือดไปดื่มมากมาย อิอิ

ช่วยด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : วิว - [ วันอาสาฬหบูชา 18:16:07 A:124.120.151.246 X: TicketID:180428 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom