Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จำเลยรัก ...... The Land of Enchantment / NEW MEXICO

เชิญคุณลงทัณฑ์บัญชา ...จนสมอุรา จนสาแก่จายยย ....ม่ายยยมีวันที่ฉ้านนนจาร้องไห้  ร่ำไร... เพราะฉ้านนนน มิใช่หญิงเจ้าน้ำตา....แอร๊ยยยยยส์

ทันที...ที่โมะได้รับการเชิญชวนจาก JON ให้เดินทางเป็นเพื่อน ไป NEW MEXICO  จู่ๆ คำร้อง ทำนอง ของเพลง เพลงนี้ก็แว่วเข้ามาอยู่ในหัวสมอง....อาจจะเป็นเพราะบุคลิก สุขุม ลุ่มลึก แบบผู้ช๊าย ผู้ชายของ JON   รวมทั้งสถานที่ ที่กล่าวถึง อย่าง NEW MEXICO ...เฮ้อออ  จะอะไรสะอีกละคะ ถ้าเทียบกับ เมืองชายทะเลใน california  ที่โมะอยู่ตอนนี้ ...NEW MEXICO ในความคิดของโมะ ก็คง...บ่านน๊อค บ้านนอก นั่นเอง  ยี้ๆๆๆๆๆๆๆ ....อีกทั้ง JON เองก็กำชับนักหนา จับใจความแปลเป็นไทยเสร็จสรรพได้ความว่า " โมะครับ...NEW MEXICO คงเทียบไม่ได้ กับอพาร์ทเม้นท์ หรูหรา สง่างาม ที่โมะอยู่ในตอนนี้  แต่หากโมะไม่รังเกียจ ผมอยากให้คุณไปกับผม ม๊าก มาก  " .....ท่อนสุดท้าย(ม๊าก มาก)โมะแปลเอาเองได้จากสายตาเว้าวอนสะเหลือนเกิ้นนน...ของ JON

เชอะ...สถานที่ ทุรกันดาน ปานนั้น ...กับผู้ชายเถื่อนๆดิบๆ ที่สู้อุตส่าห์ ออกปากวิงวอน เชื้อเชิญ ...( หนอย..ที่เมื่อก่อน โมะอ่อยมันแทบตาย มันทำเฉยคะ...คุณขา ) เฮ้อออ...คิดไป คิดมา บรรยากาศแบบนี้ กับผู้ชายพรรค์นี้ ...นี่มัน  * จำเลยรัก * ชัวร์ป๊าปค่ะ  

โฮะ โฮะ โฮะ ...ถ้าเช่นนั้น โมะจะเป็นใครไปไม่ได้ นอกจาก...* โสรยำ *  อุ๊ยยย...ไม่ผิดหรอกค่ะ โมะไม่ได้พิมพ์ผิด  แหมมมม...แก่น เซี้ยว เปรี้ยว ซ่าส์ และ สวยมากมาย..อย่างโมะ  ไม่ได้โง่เง่า เต่าตุ่น จืดชืด ไร้รสชาดแบบ แม่โสรยา ในละครสักหน่อย .... โมะว่านางเอกของ trip นี้ ...ชื่อ " โสรยำ " เหมาะควรที่สุด อย่างหาที่เปรียบไม่ได้แล้วละค่ะ

" ตกลงว่า ผมไปรับ...โส  6 โมงเช้าวันพุธนี่นะครับ " ....โส ก็เลยตกปากรับคำออกไปอย่างเสียไม่ได้     " ค่ะ.. นายหัวJON "  แอร๊ยยยยส์

เชิญติดตาม สารคดีท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์(สิ่งแวดล้อม) ...นึกอะไรไม่ออกค่ะ เอาน่า...ให้มันดูเป็นการเป็นงาน ชวนติดตามสะหน่อย ...เด้อค่ะ

จากคุณ : smoker!! - [ 21 ก.ค. 51 14:12:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom