Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

บัตรเดบิตเอาไปใช้กดเงินที่ต่างประเทศได้ป่าวครับ

คือมีบัตรเดบิตธนาคารไทยพานิชย์ ที่มีสัญลักษณ์มาสเตอร์การ์ด เราสามารถเอาไปใช้กดเงินที่อเมริกาได้ป่าวครับ ถ้าได้

1 ต้องไปทำอะไรเพิ่มเติมที่ธนาคารหรือป่าว หรือว่าใช้ได้เลย
    2 ค่าธรรมเนียมครั้งละเท่าไรครับ
    3 วิธีโอนเงินนี่ก็ปกติใช่ไหมครับคือพ่อแม่โอนเข้าธนาคารตามปกติ แล้วเราก็เสียค่าธรรมเนียมการกดแต่ละครั้งเอาเอง ใช่แบบนี้ป่าวครับ

จากคุณ : รบกวนถามหน่อยครับ - [ 24 ก.ค. 51 01:39:16 A:192.168.50.13 X:119.42.70.113 TicketID:167342 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom