Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ได้รับจดหมายจากอิมเมเกรชั่นว่าสามีรายได้ไม่ถึงเกฑณ์ขั้นต่ำที่กำหนด

เพื่อนดิฉันมาวีซ่า J1 เป็นออแพร์จบโครงการมาตั้งแต่ต้นปีแล้ว พอดีเพื่อนถูกรถชนและต้องผ่าตัดใหญ่ที่เข่า เลยทำต้องตัดสินใจแต่งงานเนื่องจากต้องอยู่ต่อเพื่อเข้ารับการรักษาคะ ได้ส่งเอกสาร I-485 เพื่อปรับสถานะและอื่น ๆ คะ แต่เมื่อวานเพื่อนดิฉันได้รับจดหมายจาก Immigration ว่าสามีรายได้ไม่ถึงเกณฑ์ที่กำหนด เพื่อนดิฉันควรทำอย่างไรดีคะ เท่าที่ทราบต้องหา sponsor ใช่ไหมคะ และ sponsor ต้องเป็นแค่ญาติพี่น้องเท่านั้นหรือเปล่าคะหรือว่าคนรู้จักก็สามารถ sponsor ได้ เพราะพ่อสามีได้เสียไปนานแล้ว และแม่สามีก็ไม่มีรายได้ ถ้าอย่างนี้เท่ากับเค้าต้องแต่งงานแบบสูญเปล่าหรือเปล่าคะ มีใครพอให้คำแนะนำได้บ้างคะ ตอนนี้เครียดมากคะ สงสารเพื่อนมากคะ เพราะเค้าร่างกายไม่ค่อยแข็งแรงไม่สามารถทำงานได้ ต้องรักษาขาประมาณเกือบปี

จากคุณ : พลาดไปเเล้ว - [ 24 ก.ค. 51 04:58:44 A:71.166.9.193 X: TicketID:180930 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom