Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ผู้รู้ว่างๆๆ เชิญทางนี้หน่อยค่ะ เชิญจ๊ะ เชิญ เปลี่ยนสถานะ ท่องเที่ยว==>แต่งงาน อเมริกาค่ะ

รบกวนผู้รู้นะค่ะ  อาจจะซ้ำซากแต่ว่า ขออีกรอบละกัน นั่งอ่านมาเยอะ หามาแยะ ยิ่งอ่านยิ่งงง  รบกวนผู้รู้บอกขั้นตอนช้าๆๆ ได้ใจความหน่อยนะค่ะ  คือ ตอนนี้เพื่อนอยู่เมกาโดยวีซ่าท่องเที่ยว แล้วคิดว่าจะแต่งงานกะแฟนที่คบกันมาสองปี เพื่อนได้วีซ่าท่องเทียว 10 ปี เข้าออกเมกาสอง สามครั้ง ในรอบสองปี เพื่อไปเยี่ยมแฟน ครั้งสุดท้ายนี้ไปตอนพฤษภาคม ปัจจุบันอยู่โดยวีซ่าท่องเทียว แล้วแฟนอยากให้แต่งงงานและอยู่ด้วยกันค่ะ (ประมาณ โอ๊ยยย ไม่ไหวแล้ว เปลืองค่าเครื่องบิน) เพื่อนเค้าต้องทำอะไรเป็นอันดับแรกค่ะ ต้องขอกรีนการ์ด หรือ แ่ต่งงานจดทะเบียนก่อน  รบกวนด้วยนะค่ะ  แฟนเพื่อนหน้าที่การงานดี ไม่เคยมีประวัติเชิญสาวใดมาใช้นามสกุลมาก่อน รายได้ก้อน่าจะโอเค มีกินมีใช้  อิอิอิ ข้อมูลพวกนี้เกียวมัยค่ะ  อ้อ เห็นบางคนบอกว่า  ไปวีซ่าท่องเทียว แล้ว แต่งงาน อาจถูกส่งกลับ จริงหรือเปล่าค่ะ เคสแบบนี้ต้องจ้างทนายหรือเพื่อนสามารถทำเอกสารเองได้  แบบว่าประหยัดเพื่ออนาคต อิอิ  ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ  ช่วยสาวแก่ลงจากคานหน่อยนะค่ะ อิอิอิ ไม่ว่ากันนะเพื่อน  ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาให้ความกระจ่างนะค่ะ  บุญรักษา

จากคุณ : ตุ้มมิน - [ 25 ก.ค. 51 19:35:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom