Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เป็นซิติเซนต์ อายุจะครบ ๒๑ ปี อยากสมัครกรีนคาร์ดให้คุณพ่อคุณม่ต้องทำอย่างไรดีครับ

ผมรบกวนผู้รู้หรือเคยมีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยครับ
    ผมเกิดที่อเมริกา ขณะนี้อยู่ที่อเมริกา ต้องการสมัครกรีนคาร์ทให้คุณพ่อคุณแม่ที่เมืองไทยครับ ปัจจุบันผมอายุ ๒๐ปีครับ ทำงานมีรายได้ปีละประมาณ ๑๐,๐๐๐เหรียญครับ
    ๑. ใช้เวลานานแค่ไหนตั้งแต่ยื่นเรื่องครับ
    ๒. ต้องใช้ทนายไหมครับ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ
    ๓. ต้องอายุ เต็ม๒๑ ปีบริบูรณ์หรือไม่ถึงจะยื่นใบสมัครได้ สมัครล่วงหน้า ๒-๓ เดือนได้ไหมครับ
    ๔. จะต้องมีรายได้เท่าไหร่ถึงจะสปอนเซอร์คุณพ่อคุณแม่ได้ครับ ใช๋ ๑๕๐๐๐เหรียญรึเปล่าครับ หากไม่พอให้เพื่อคุณแม่ช่วยเป็นสปอนเซอร์ร่วมได้ไหมครับ ผมไม่มีญาติคนอื่นครับ มีแต่เพื่อนคุณแม่ครับ
    ๕. หากซื้อบ้านที่อเมริกาจะทำให้สมัครง่ายกว่าไหมครับ หมายถึงหากมีรายได้ไม่ถึงแต่มีทรัพย์สินเช่นบ้านและเสียพรอพเพอร์ตี้แทก
    ๖ ช่วงสมัครคุณพ่อคุณแม่ต้องมาอยู่ที่อเมริกาเลยหรือไม่ครับ หรือรอให้ได้ก่อนค่อยมาครับ
    ๗.หลังจากคุณพ่อคุณแม่ได้กรีนคาร์ทแล้ว ต้องรอนานแค่ไหนถึงจะสมัคร กรีนคาร์ทให้น้องได้ครับจำกัดอายุน้องต้องไม่เกินเท่าไหร่ด้วยรึเปล่าครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับครับ

จากคุณ : J-JAW - [ 25 ก.ค. 51 23:33:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom