Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จะเป็นไรป่าวครับ โดนจับความเร็วที่ อเมริกา แล้ว.....

สวัสดีครับมีเรื่องสงสัยอยากจะถามครับ

พอดีเมืองเดือนมิถุนายน ได้เช่ารถขับที่รัฐฟอริด้า แล้วโดนตำรวจจับความเร็ว

เขาให้ใบสั่งมาแล้วบอกว่าให้โทรไปที่เบอร์สถานีตำรวจ แล้วจ่ายเงินผ่านบัตร

ผมเลยบอกเค้าไปว่าจะกลับไทยวันพรุ่งนี้แล้วทำอย่างไรดี

เขาบอกว่าที่ไทยก็สามารถโทรมาแล้วก็จ่ายได้เหมือนกัน

พอผมกลับมาไทยโทรไปตามเบอร์ที่เขาให้มา โทรตลอด แต่ไม่มีใครรับสาย (โทรตามเวลาที่ ฟอริด้า)

ผมควรทำอย่างไรดีครับ

แล้วมันจะมีปัญหาเกี่ยวกับเรื่อง การขอวีซ่าหรือเปล่าครับ

ช่วยแนะนำผมด้วย

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Kum_Lhae - [ 27 ก.ค. 51 01:00:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom