Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยู่อเมริกา จะกลับบ้านปิดเทอมเดือน สิงหา แต่จ่ายเงินค่าตั๋วไม่ได้อะคะ >.<

สวัสดีคะ ขอถามคำถามพี่ๆ เพื่อนๆดังนี้นะจ่ะ
    หนูขออธิบาย เรื่องราว ก่อนคะ

1.เรื่อง ตั๋ว เครื่องบิน

ตอนนี้เรียนหนังสือ อยู่ SF คะ จะซื้อตั๋วเครื่องบินกลับเมืองไทยช่วงปิดเทอม 1 เดือน จะกลับต้นเดือนสิงหานี้อะคะ ซื้อจาก เวปไซค์ของ Eva แต่ที่นี้ หนูจ่ายเงินไม่ได้อะคะเพราะว่าเค้าให้ใช้บัตรเครดิตจ่าย แต่หนูมีแต่บัตรเดบิต พอ ลองใส่ข้อมูลไปมันก็บอกไม่รับบัตรให้ติดต่อธนาคาร อะไรประมาณนี้อะคะ
    พอติดต่อธนาคาร เค้าบอกให้ติดต่อสายการบินคะ -.-

ทีนี้จะทำยังไงดีอะคะ หลายวันหลายรอบ แล้วอะคะ ที่เค้าไปดู จะซื้อ แต่ทำไม่ได้

ปกติหนูซื้อตั๋วไปกลับ BKK-SFO-BKK จาก เมืองไทย
    หรือ บางทีก็ซื้อ ขากลับ SFO-BKK-SFO จากเมืองไทยเหมือนกัน แต่ตอนนี้ราคาตั๋วซื้อจากเมืองไทยแพงกว่าซื้อจากที่อเมริกา มากอยู่เหมือนกันคะ ประมาณ
    $500-600

แล้วทีนี้ เลยบอกแม่ เอา บัตร เครดิต ของแม่จากเมืองไทยจ่าย ก็คือ ใช้ได้ แต่ทีนี้
    สายการบิน บอกว่า ชื่อผู้โดยสาร กับ ชื่อผู้ถือบัตรเครดิต ต้องเหมือนกันเป็นคนเดียวกัน หนูเลยถามเค้าไปว่า คือ เป็นบัตรของแม่ ใช้จ่ายไม่ไ้ด้หลอ เค้าบอกว่า ได้ แต่แม่ต้องเดินทางพร้อมกับหนูด้วย - -

คือ ประมาณว่า จะใช้บัตรของใครจ่ายก็ได้คะ แต่ชื่อบนบัตรเครดิต ต้องเป็น1 ในผู้โดยสารที่เดินทางไปกับเรา เพราะถ้าซื้อผ่านทาง เวป ของ Eva ตอนไปเช็คอินที่เค้าให้เอาบัตรเครดิตไปยืนยันด้วย เพื่อป้องกันความปลอดภัย

ทีนี้ หนูจะซื้อตั๋วจากที่ไหนอะคะ
    www.expidia เข้าดูแล้วใช้เดบิต จ่ายได้ แต่ราคาตั๋ว eva ประมาณ $1700
    ( หน้าเวป Eva ราคา $1300 )

ไชน่า แอร์ รับบัตรเดบิตคะ แต่ ไม่เคยเดินทางกับสายการบินนี้เลยคะ

ถ้าพี่ๆเพืิ่อนๆคนไหน อยู่ SF ซื้อตั๋วเครื่องบินจากที่ไหนอะคะ

-----------------------------------------------------------

ขอบคุณทุกๆคำตอบ มากคะ

จากคุณ : babeluscious - [ 28 ก.ค. 51 02:05:07 A:71.204.160.130 X: TicketID:174935 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom