Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เปลี่ยน Visa จาก M-1 เป็น F-1 ที่อเมริกาครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ

เพื่อนผมได้เดินทางเข้า US โดยวีซ่าท่องเที่ยว B1/B2 และได้มีการเปลี่ยนแปลงวีซ่าเป็น M-1 เรียบร้อยแล้วโดยยังอยู่ใน US ตอนนี้ ต้องการเปลี่ยน M-1 เป็น F-1 โดยไม่กลับมาเมืองไทย ได้ติดต่อกับทางโรงเรียนใหม่แล้ว ทางโรงเรียนใหม่บอกสามารถช่วยในการยื่นเรื่องเอกสารการเปลี่ยนได้

ผมมีคำถามจะรบกวนถามเพื่อนๆหน่อยนะครับ

1. โอกาสในการที่จะขอเปลี่ยนวีซ่าผ่านจาก M-1 เป็น F-1 นี่สูงไหมครับ เพราะเท่าที่ได้ยินมา คือ ถ้ายื่น Immigration ไม่ผ่านนี่ ต้องกลับเมืองไทยสถานเดียว ก็เลยกลัวเหมือนกันว่าถ้าไม่ผ่าน มีสิทธิ์ต้องกลับไปเมืองไทยอย่างเดียว

2. หรือว่าควรที่จะย้ายไปโรงเรียนที่เป็น M-1 เหมือนกัน แต่ว่าในอนาคตเพื่อนเค้าก็ต้องการเรียนต่อในมหาวิทยาลัยเลยครับ

ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำแนะนำ

แก้ไขเมื่อ 31 ก.ค. 51 06:30:22

จากคุณ : Charlie Man - [ 31 ก.ค. 51 06:29:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom