Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอความช่วยเหลือจากผู้ที่อยู่ หรือเคยอยู่ ประเทศชิลีค่ะ

เนื่องจากหลานสาวสอบได้ทุนระยะสั้น ๑ ปี ไปประเทศชิลี ไม่มีใครที่รู้จักเคยไป หรือเคยอยู่ที่ ชิลี เลย
    ขอความเห็นจากผู้ที่อยู่,เคยอยู่ หรือเคยไปหน่อยค่ะ

๑.ความปลอดภัย มีอะไรต้องระวังหรือเป็นห่วงบ้างไหมคะ ถ้าคนไปเป็นเด็กหญิงมัธยมปลาย พูดภาษาอังกฤษได้บ้าง
    ๒.นิสัยใจคอคนที่นั่นเป็นอย่างไรบ้างคะ คนตามท้องถนนพูดภาษาอังกฤษได้บ้างไหมคะ หรือต้องเป็น ภาษาสเปนเท่านั้น
    ๓.Internet ระบบมีทั่วไปไหมคะ (เคยไปบางเมืองในยุโรป แล้วมันไม่ค่อยแพร่หลายน่ะค่ะ)  อยากรู้ว่ามันมีให้ใช้สะดวกและแพงมากมั้ยคะ

ขอบคุณมากมากค่ะ

จากคุณ : Payoonjung - [ 13 ส.ค. 51 14:36:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom