Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เป็นไปได้มั้ยคะที่จะทำงานหาเงินส่งตัวเองเรียนในอเมริกาหรืออังกฤษ

คืออยากไปเรียนต่างประเทศน่ะค่ะ  อยากไปอังกฤษมากที่สุด>_<

แต่ฐานะทางบ้านไม่ร่ำรวยพอที่จะส่งเสียได้ปีละสองล้าน(เคยมีคนบอกน่ะค่ะ) ถ้าซักสามสี่แสนยังพอได้

มีทางที่เราจะไปทำงานหาเงินส่งตัวเองเรียนที่นั่นมั้ยคะ  เพราะเคยได้ยินมาว่ามีหลายคนสามารถทำอย่างนี้ได้ที่US

ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ตอนนี้เราเรียนปีหนึ่งคณะทันตแพทยศาสตร์ค่ะ
    แต่ไม่ชอบ อยากไปเรียนอย่างอื่นในระดับปริญญาตรีที่ต่างประเทศมากกว่า(ถ้าต้องเรียนA-level สองปี หรือprep school ก่อน ก็ยอม>_<)
    อยากเรียนอะไรก็ได้ที่ไม่ใช่สายสุขภาพน่ะค่ะ จริงๆ อยากไปค้นหาตัวเองที่นั่นก่อนด้วย

เราไม่สามารถเรียนในสิ่งที่ชอบได้ในเมืองไทยค่ะ เพราะครอบครัวไม่สนับสนุนเลย (ใจจริงเราอยากเรียนอักษรศาสตร์ค่ะ)

ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขเมื่อ 21 ส.ค. 51 00:44:36

แก้ไขเมื่อ 21 ส.ค. 51 00:41:01

จากคุณ : ~\MINKU/~ - [ 20 ส.ค. 51 23:20:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom