Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถามหน่อยครับ เกี่ยวกับหนังสือเรียนภาษาญี่ปุ่น

ไม่รู้ว่าจะไปตั้งที่ห้องไหน ขอที่ห้องนี้ละกัน อย่างน้อย ก็คงจะพอมีคนแนะนำได้

1.อยากให้ช่วยแนะนำ หนังสือ หรือแบบเรียน ภาษาญี่ปุ่นระดับต้นให้หน่อยครับ เอาแบบง่ายๆนะครับ ตั้งแต่เริ่มแรกเลย (จะตั้งใจอ่านปูพื้น ก่อนไปเรียนแบบในชั้นนะครับ) ขอแบบ มีคำศัพท์ อ่าน แปล เลยนะครับ เพราะเมื่อวานก่อน ไปซื้อหนังสือ ใน se-ed มา แพงเหมือนกัน 250 บาท (มี 4 เล่ม ครบชุดก็ 1000 บาท) หยิบมาเล่มเดียว ทุนน้อย แต่เสียดายมากๆก็คือ ข้างใน ไม่มีคำอ่าน อะไรเลย มีแต่ตัวอักษรญี่ปุ่น กับ คำแปลไทยนิดเดียว (นิดเดียวจริงๆ) แล้วดันเขียนไว้ที่หน้าปกว่า สำหรับผู้เริ่มต้น ไม่มีพื้นฐาน ^^" เสียดายเงินเหมือนกัน ตอนนี้ก็คงได้แต่เก็บเอาไว้ก่อน เพราะอ่านไม่ออก

อย่างไรรบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

จากคุณ : คนไม่ดีในสายตาคนดี - [ 26 ส.ค. 51 11:03:59 A:161.246.68.76 X:161.246.1.32 TicketID:175311 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom