Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

"ไฟฟ้าสถิตย์"....ใครเคยเจอแบบนี้บ้างคะ???

ไม่ได้ตั้งกระทู้ซะนาน...วันนี้ขอสักหน่อยนะคะ...เอาแบบเบาๆ เชิงวิทยาศาสตร์ละกัน (จะว่าไร้สาระก็ได้นะคะ)...ก็ตามจั่วหัวนั่นแหละค่ะ..."ไฟฟ้าสถิตย์"

หลายๆ คนก็คงจะมีประสบการณ์กับ "ไฟฟ้าสถิตย์" นะคะ...เช่น แตะโน่นแตะนี่, จับประตูรถ, หรือสิ่งของอื่นๆ แล้วเกิดไฟฟ้าสถิตย์...ซึ่งก็น่าจะเป็นเรื่องธรรมดาและปกตินะคะ...

แต่ใครเคยเจอแบบนี้บ้าง????...

ปกติเวลาเจอเพื่อนๆ ก็มีโดดกอดกันบ้าง จับมือเขย่ากันบ้าง (shake hands นั่นแหละค่ะ) หรือถ้าสนิทๆ กันก็จะมีวิธีการจับมือแบบพิเศษ (เท่ห์ๆ) แล้วแต่จะสรรหาหรือคิดกันได้...

แต่ว่าเมื่อวันก่อนสิคะ...จะจับมือทักกับเพื่อนตามปกติ (จับแบบเกี่ยวนิ้ว)...แค่ "ปลายนิ้ว" สัมผัสกันเท่านั้นแหล่ะค่ะ...เสียงไฟฟ้าสถิตย์ลั่นเปรี๊ยะเลย...จริงๆ น่าจะเป็น "ไฟช็อต" มากกว่า...เล่นเอางงกันไปตามๆ กัน (ทั้งกลุ่ม)...ไม่รู้ว่าเกิดจากเพื่อนหรือเป็นที่เรา...แต่เพื่อนโทษเราอ่ะ...หรือว่าจะกลายเป็นสาวแรงสูงไปแล้วซะเนี่ย?

ใครเคยเจอหรือเป็นแบบนี้บ้างคะ?  แบบว่า...จับมือทักทายแล้วไฟสถิตย์ลั่นเปรี๊ยะน่ะค่ะ...ตอนนี้เลยไม่กล้าจับมือทักทายกับใครเลย...โดดกอดอย่างเดียว...

ขออภัยไว้ล่วงหน้านะคะ...หากกระทู้นี้ไม่ได้ประเทืองปัญญาซะเลย...อย่าว่ากันเลยค่ะ...วันอาทิตย์ก็อย่างนี้แหละค่ะ....

Have a good week นะคะ...

จากคุณ : BlackmagicW - [ 1 ก.ย. 51 09:46:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom