Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@@@ เราจะรู้ได้ยังไงคะว่า dealer ซื้อรถมาในราคาเท่าไหร่ @@@

รถที่กำลังใช้อยู่คือ Ford Explorer 1997 ตอนนี้เลขไมลล์อยู่ที่ 22x,xxx ไมลล์ค่ะ  เรื่องเก่าใหม่ไม่ใช่ปัญหา  แต่ปัญหาอยู่ที่ ทรานสมิสชั่นค่ะ ค่าซ่อมทรานสมิสชั่นอยู่ที่ $3,600 -$ 3,700   ถ้าซ่อม    ศูนย์ซ่อมจะรับประกันแค่หนึ่งปี หรือ 12,000 miles เท่านั้น

เลยคิดว่าซื้อรถ preowned หรือ รถใหม่น่าจะดีกว่า

รถที่เล็งๆอยู่คือ Toyota Corolla อยู่ค่ะ ไม่ก็ Honda Civic  (ซื้อตามกำลังหน่ะค่ะ แหะๆๆ)

มีคนเคยบอกว่า  ถ้าเรารู้ว่า Dealer ซื้อรถมาในราคาเท่าไหร่จากโรงงาน หรือเอเยนต์ใหญ่  ถ้าสามารถปรินต์เอาราคานี้ไปโชว์ dealer ได้ และเสนอให้ dealer มากกว่าราคาดังกล่าวสัก   $500 - $1,000 เหรียญ  ในภาวะเศรษฐกิจแบบนี้  รับรองได้ว่า dealer ยินดีขายให้แน่  เนื่องจากภาวะเศรษฐกิจแย่เอามากๆ

เลยอยากจะขอความกรุณาจากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาวไกลบ้าน  ถ้าหากท่านใด  ทราบว่าจะหาข้อมูลดังกล่าวได้จากที่ไหน  รบกวนชี้แนะบอกกล่าวด้วยนะคะ  จะได้เอาไปต่อรองกับ Dealer ได้ นึกว่าสงสารคนรายได้น้อยเถอะนะคะ

ถ้าหากท่านใดมีเทคนิคการต่อรองราคารถ ก็รบกวนชี้แนะด้วยนะคะ นึกว่าเป็นวิทยาทานแก่คนไกลบ้านที่อยู่คนเดียวในต่างแดนนะคะ

ปล.1 เป็นผู้หญิงคนเดียว เดินเข้าไปดูรถเนี่ย เสียวๆ เซลล์แมนจะขย้ำคอหอยเอามากๆเลยค่ะ

ปล.2  อยู่อเมริกาค่ะ และจุดที่อยู่และทำงาน เป็นชานเมืองค่ะ  ไม่ได้อยู่ในเมืองใหญ่ๆ เหมือนในบอสตัน หรือนิวยอร์ค

ขอบคุณล่วงหน้าในความกรุณานะค่ะ

จากคุณ : MCCGO - [ 19 ก.ย. 51 23:22:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom