Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากเรียนปริญญาโทที่อเมริกา แต่คนละสาขากับที่จบตรี จะมีทางเป็นไปได้มั๊ยคะ..

คือว่า..
    เราเพิ่งเรียนจบปริญญาตรีคณะเกี่ยวกับทางด้าน Graphic Animation เกรดเฉลี่ย 3 ต้นๆ
    แล้วทีนี้อยากเรียนปริญญาโททางด้านเกี่ยวกับ Psychology เพราะรู้สึกสนใจทางด้านจิตวิทยา และก็คิดว่าถ้ามีโอกาสและเป็นไปได้ ก็อยากจะเรียนต่อถึงเอกเลย..

สมมติว่าคะแนน Toefl ของเราถึงเกณฑ์ที่มหาลัย require แล้ว
    แต่มันจะพอมีทางที่เป็นไปได้มั๊ยคะที่เราจะได้เรียนในคณะ psychology

รู้สึกเครียดมากเลยอ่ะค่ะ..
    รู้งี้เลือกเรียนปริญญาตีเป็นคณะจิตวิทยาดีกว่า
    แต่มันก็สายไปซะแล้ว เพราะว่าเรียนจบตรีมาเรียบร้อยแล้ว =..=;;

อยากจะขอความคิดเห็น(+กำลังใจ)จากเพื่อนๆพี่ๆหน่อยหน่ะค่ะ
    ตอนนี้เครียดมากๆเลย สับสนมากๆ กลัวว่าจะไม่สามารถเรียนในสิ่งที่ชอบได้
    เพราะว่ามันค่อนข้างต่างกันมากเหลือเกิน...
    จะเรียนเป็นปริญญาตรีอีกใบ มันก็เสียเวลา+ทุนมากเกินไปด้วย

และก็อยากจะถามเพื่อนๆพี่ๆว่ามีมหาลัยอะไรที่แนะนำบ้างมั๊ยคะเกี่ยวกับการเรียนต่อด้าน Psychology เราสนใจเรียนเกี่ยวกับจิตวิทยาทางด้านสังคมหน่ะค่ะ

แล้วสุดท้ายขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆทุกคนมากนะคะ ที่เข้ามาอ่านแชร์ความรู้สึกกับเรา
    ขอบคุณมากค่ะ...

จากคุณ : Amebaboy - [ 22 ก.ย. 51 03:55:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom