Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Visa Transit

จะเดินทางไป BKK-Auckland ค่ะ แล้วมีการต่อเครื่องที่ Sydney ค่ะ
    อยากทราบว่า ต้อง apply visitor visa หรือเปล่าค่ะ

1. จะ stop over ที่ Sydney แบบนี้ Apply Transit เพื่อออกไปเที่ยวได้มั้ยค่ะ 1-2 วันค่ะ

รู้มาว่า transit visa อยู่ Australia ได้ ไม่เกิน 72 hrs ค่ะ มีประโยคหนึ่งเขียนไว้ว่า " (where"stop over" is intended, you should apply for the appropriate visa in a visitor class instead.
    แบบนี้หมดสิทธิ์ใช่มั้ยค่ะ ตอนนี้คงต้องเสียเงิน 3200 บาทเพื่อค่า visitor visa ใช่เปล่าค่ะ อยากลุ้นจริงๆค่ะ โทรไปที่ VFS แต่เขาตอบไม่ clear เลยค่ะ บอกให้อ่านในเวบค่ะ ก็อ่านก่อนโทรแล้วนะค่ะ

ขอความคิดเห็นด้วยค่ะว่าต้องขอ Visitor visa หรือเปล่าค่ะ ขอบคุณค่า

จากคุณ : ANNE_KPS - [ 23 ก.ย. 51 13:28:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom