Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากทราบชื่อร้านถ่ายรูป ที่เพื่อนไปถ่ายเพื่อสมัคร DV- Lotto ที่ได้ขนาดถูกต้องน่ะค่ะ

แหะๆ จะทำเป็นโบ้ย ว่าปีที่แล้วๆมา ที่ไม่ได้ก็อาจเป็นเพราะ ถ่ายรูปไม่ได้ขนาดที่เค้ากำหนดน่ะค่ะ มั่วแล้วๆ

แต่ก็แอบสงสัยเหมือนกันค่ะว่าท่าจะจริง เพราะคราวที่ไปถ่ายต้องอธิบายนานมากกกกกก นัยว่าจะเข้าใจ เอารายละเอียดที่เค้ากำหนดให้ดูก็แล้ว แปลเป็นไทยก็แล้ว ( ยิ่งไม่รู้เรื่องการถ่ายภาพและศัพท์อยู่ด้วย จะอธิบายเข้าใจไหมเนี่ย) ที่ร้านก็บอก อ๋ออ ก็บอกสิว่ารูปถ่ายขอวีซ่าเมกา เราก็ตะหงิดๆ แต่ก็ปล่อยเลยตามเลย เพราะเหนื่อยมากในการอธิบาย

ปีนี้เลยอยากให้ชัวร์ว่าเราถ่ายรูปถูกต้องตามขนาดที่เค้ากำหนด จะได้ไม่ไปมั่วโยนความผิดให้รูปถ่ายอีก แฮ่ะๆ ก็เลยอยากจะมารบกวนเพื่อนๆที่เคยไปถ่ายแล้วแบบว่ามั่นใจชัวร์ว่าขนาดที่ไปถ่ายถูกต้องตรงเผงกับที่เค้ากำหนดน่ะค่ะ ให้ช่วยบอกชื่อร้านและทำเลทีค่ะ ( จำชื่อไม่ได้ไม่เป็นไร ชือทำเลหรือพิกัดร้านก็ยังดี) จะได้ตามไปถ่าย เผื่อจะได้อธิบายน้อยลงค่ะ ที่เราไปมาสะดวก ก็ตั้งแต่ท่าพระจันทร์ สยาม สามย่าน สีลม อ้อมไปรัชดา ลาดพร้าวโน่นแน่ะค่ะ ที่พอจะรู้ทาง เผื่อเพื่อนๆรู้จักร้านแถวๆที่ว่ามาค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าจริงๆ ค่ะ

จากคุณ : Mid Summer Moo - [ วันเกิด PANTIP.COM 02:36:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom