Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากรู้เรื่องทิกเก๊ทไอดีของบัตรผ่านค่ะ จะมีใครใขข้อข้องใจให้เราบ้างนา

ตอนนี้เริ่มว่างจัดเพราะเป็นช่วงลูกๆฮอลิเดย์นะคะ ขอตั้งกระทู้ไร้สาระคุยกันในวันว่างๆนะคะ

ปีนี้เป็นปีที่เข้ามาพันทิบบ่อยมากเพราะอยากใด้ความรู้จากห้องนี้ ถึงจะรู้ว่าหลายๆคนปากจัดมากๆ แต่ก็ยังเข้ามา เพราะคนน่ารักๆก็เยอะมากเหมือนกัน

เกริ่นนะคะ ว่าเคยไม่ชอบคำตอบของคนบางคนในห้องนี้จะคิดใว้แล้วว่าจะไม่เข้ามาอีก แต่ตอนนี้ปลงแล้วค่ะ หลายคน หลายพ่อพันแม่ หลายที่มา จะให้เค้าเขียนหรือคิดเมือนเราทุกคนคงไม่ใด้

แต่เราเป็นคนตรงๆนะ หลายอย่างที่เราเขียนเหมือนเราเอาตัวเองมาประจานเลยค่ะ ทั้งในบล๊อคและที่นี่ แต่เราก็คิดว่าการเขียนบล๊อคอาจจะมีประโยชน์สำหรับคนอื่นใด้บ้าง เพราะเพื่อนในห้องนี้อยู่กันหลายๆประเทศ ขนบธรรมเนียมประเพณี การดำรงชีวิตก็แตกต่างกัน เราเลยติดอ่านบล๊อคมากกว่าเข้ามาในนี้แต่เราก็เข้ามาอ่านแก้เซ็งโดยเฉพาะห้องเฉลิมไทย ห้องจตุจักร ห้องโต๊ะเครื่องแป้ง และห้องใกลบ้านแต่จะอ่านแบบผ่านๆตา

แต่ช่วงนี้เรารู้สึกสะดุดกับทิ๊กเก็ทไอดีของคนที่ใช้บัตรผ่านคนหนึ่งในห้องใกลบ้านนี่หละคะ เพราะหลายครั้งที่เค้าตั้งกระทู้จะมีเรื่องเงินๆทองๆ ทรัพย์สินในการตั้งหรือตอบกระทู้  เราก็เข้าใจนะแต่ตอนนั้นรู้สึกว่าคำถามเค้าบางอย่างสามีคนอังกฤษก็น่าจะรู้ เพราะเป็นคนที่นี่ มีขนาดนั้นคงไม่ปล่อยให้ภรรยาตัดสินใจอะไรเองหมดแน่ๆ แต่ไปชะงักกับคำตอบของเค้าอีกกระทู้หนึ่งเค้าบอกว่าเค้าอยู่คนละที่กับอีกกระทู้ มีหลายบ้านอยู่หลายที่อีกด้วย

เพราะความว่างมากของเราเลยลองเอาทิกเก็ทไอดีเค้ามาเสริชดู เจอเค้าตั้งกระทู้หลายห้องเหมือนกัน แต่บางกระทู้หรือข้อความเป็นเรื่องอีกอย่างที่ตรงกันข้าม หรือแตกต่างกันแบบหนังคนละแผ่นเลยค่ะ แต่เป็นช่วงระยะเวลาไม่ต่างกันมาก

เลยสงสัยว่าคนเราจะมีบัตรผ่าน หรือทิกเก็ทไอดีซ้ำใด้ใหมคะ

ไม่ใด้มีเจตนาล่วงเกินนะคะ เพราะบางคนอาจจะว่าเราว่างมากนักหรืองัย เราไม่ใด้จับผิดนะคะ แต่ถ้าเรื่องนี้มีคนประเภทนี้อยู่ในพันทิบเราจะใด้เปลี่ยนสไตล์การเขียนบล๊อคของเราค่ะ

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านนะคะ ถ้าไร้สาระเราจะแจ้งลบกระทู้ออกนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ลูกแมง - [ 13 ต.ค. 51 15:49:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom