Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ว่าที่คุณแม่มือใหม่ค่ะ

กำลังจะเป็นว่าที่คุณแม่มือใหม่เลี้ยงลูกในต่างแดนค่ะ
    เลยมีคำถาม มาถามแม่ ๆ ต่างแดนดังนี้ค่ะ
    1.  ถ้าไม่มีมหาหิงค์ใช้ยายี่ห้อไหนทาแก้ปวดท้อง  หรือท้องอืดให้ลูกดีค๊ะ
    2.  ถ้าลูกมีผื่น  รอยแดงขึ้นที่ก้น  เนื่องจากการใส่แพมเพริ์ส  ควรใช้ยาทายี่
    ห้ออะไรดี
    3.  แล้ววันไหนที่อากาศหนาวมาก ๆ เราควรจะอาบน้ำให้ลูกไหมค๊ะ
    4.  แม่ ๆ ดูแลร่างกายหลังคลอดกันยังไงบ้างค๊ะ  ต้องอยู่ไฟกันหรือเปล่า
    รบกวนแม่ ๆ ต่างแดนเข้ามาตอบด้วยค่ะ  หรือหากมีคำแนะนำเพิ่มเติมใด ๆ ยินดีอย่างยิ่งเลยค่ะ

จากคุณ : joy_region - [ วันปิยมหาราช 08:52:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom