Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ว่าด้วยเรื่องขนมครก

คือว่า เรามีอารมณ์ประหลาดคิดถึงขนมครกค่ะ และไข่นกกะทา (จริงๆคิดถึงเยอะนะ แต่มานเยอะอ่ะ กลัวเด๋วจะไม่มีใึึครมารับฟังหนูบ่น แฮะๆๆๆ)
    แล้วกำลังหัดทำอาหารเองอยู่ค่ะ เลยคิดว่าจะัหัดลองทำเองดู กำลังว่างๆ แล้วกำลังหาซื้อ ถาดที่เป็นหลุมๆอ่ะค่ะ ไม่ทราบว่า มีใครรู้ว่าจะไปสรรหาได้ที่ไหนไหมคะ? หรือ ใช้อะไรอย่างอื่นแทนได้มั่งไหมคะ? ตอนนี้อยู่เมกา รัฐมิชิแกนค่ะ ดูจากอีเบย์แล้ว เจอแต่ถาดหลุม ทาโกะยากิ ก็เกรงว่าจะไม่เหมือนกันอ่ะค่ะ ไซส์มันเท่าๆกันรึป่าวก็ไม่ทราบ??
    คุณพี่ๆเพื่อนๆ มีความเห็นอะไรกันมั่ง ยินดีรับเทศน์ค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้าเป็นอย่างสูงค่ะ

จาก นู๋ Kryta มือใหม่หัดถล่มครัวจ๊าาา

ปล. ขอถามอีกค่ะ ผ้่าขาวบาง ขึงหม้อนึ่ง ใช้ไรอื่นแทนได้ไหมคะ?
    และอีกอย่างค่ะ ใบเตย กะ ใบตอง ในภาษาม้ง หรือ เวียดนาม หรือ อังกฤษว่าไงอ่ะคะ์? จะไปถามร้านค้่าเอเชียก็ใบ้รับประทานค่ะพี่น้อง พูดไป บานาน่าลีฟก็นะ คุณแม่ค้่าพ่อค้าของร้านดัน พูดอังกฤษกันไม่ค่อยจะได้ ฮ่วยน๊อออออออ ซวยเราอีก

จากคุณ : kryta - [ 27 ต.ค. 51 08:54:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom