Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ช่วยซาลาเปา บ้านนี้ทีค่ะ

รบกวนแม่บ้านใจดีแถวนี้แนะนำด้วยค่ะ

อยากทำซาลาเปากิน ได้สูตรจากเน็ต ไม่รู้ว่าเนยขาว สำหรับทำซาลาเปา ภาษาญี่ปุ่น เรียกว่าอะไร ซื้อแถวไหน หน้าตาเป็นงัย

อีกสูตรบอกใช้ไขมัน หน้าตาเป็นงัยค่ะ

วันหยุดก่อนลองทำใช้แป้งสาลีอเนประสงค์ ใส่น้ำมันแทน จะเกี่ยวเป่าไม่รู้ แป้งไม่ฟูเลย หน้าตาแปลกๆ แต่พอกินรสชาดแป้งกับไส้กำลังดี ใช่ซาลาเปาจริงๆด้วย เข้าข้างตัวเอง

แล้ว2ลิง ที่บ้านชอบ เลยมีกำลังใจอยากทำซาลาเปาให้ฟูๆ

ส่งรูปด้วยช่วยวิเคราะห์หน่อยเถอะค่ะทำไมแป้งเป็นแบบนี้

ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับคำแนะนำค่ะ

จากคุณ : ไอทะเล - [ 4 พ.ย. 51 06:55:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com