Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

วีซ่าเยอรมัน ง่ายกว่าที่คิดค่ะ

หลังจากที่พยามหาข้อมูลในเว็ปนี้ มากว่า 1 เดือน และวิตกกับการสัมภาษณ์ของเจ้าหน้าที่สถานฑูต ที่ว่ากันว่าโหดนักหนา ตอนนี้ก็ได้มาแล้วค่ะ วีซ่าเยอรมัน

เจ้าหน้าที่   คุณจะไปทำอะไรค่ะ
    ***          ไปเยี่ยมแฟนค่ะ
    เจ้าหน้าที่   รู้จักกันมานานรึยังค่ะ
    *****     ปีกว่าค่ะ
    เจ้าหน้าที่   เคยพบหน้ากันมาก่อนไหม
    *****      เคยค่ะ 3 ครั้ง
    เจ้าหน้าที่   คุณทำงานอะไร
    *****     เป็นพนักงานบัญชีค่ะ
    เจ้าหน้าที่   บริษัทที่คุณทำงานอยู่ชื่ออะไร  ทำธุรกิจเกี่ยวกับอะไร
    เจ้าหน้าที่   จะให้ส่งเอกสารไปทางไปรษณีย์ รึคุณจะมารับเอง
    *****      ไปรษณีย์ค่ะ
    เจ้าหน้าที่    ไปซื้อซองด้านหน้านะค่ะ
    *****      (ยิ้มค่ะ)

ดิฉันไปสัมภาษณ์วันพุธ ช่วง 10 โมงเช้า ใช้เวลาให้สัมภาษณ์ประมาณ 5 นาที
    วันศุกร์บ่ายโมงได้พลาสปอร์ตคืนค่ะ     อันที่จริงแล้วขอวีซ่าเยอรมันไม่ได้ยากอย่างที่คิดเลยค่ะ  เจ้าหน้าที่ก็สวยน่ารักค่ะ แต่ตลอดการสนทนาเธอไม่ยิ้มเลย  (ซึ่งดิฉันคิดว่าเป็นเพราะด้วยหน้าที่ของเค้า ต้องวางท่าให้ดูน่าเกรงขามตลอดเวลา) อันนี้ดิฉันข้าใจเจ้าหน้าที่ค่ะ
    และนี่คือประสบการณ์ในการขอวีซ่าครั้งแรกในชีวิตค่ะ

จากคุณ : jira01 - [ 7 พ.ย. 51 14:51:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com