Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Waive right to access? ใน Application ควรติ๊กอย่างไร?

คือใน Online Application Form มันจะมีให้ติ๊ก Y/N ในหัวข้อ

Waive right
    to access?

รู้สึกว่ามันจะเป็นการอนุญาตให้เราดูได้ว่า Prof. คนที่เราให้กรอกใน Recommendation กรอกในแบบฟอร์มเกี่ยวกับเราว่าิอย่างไร  ซึ่งถ้าจำไม่ผิดนะครับ (ไม่รู้่ว่าเข้าใจถูกหรือป่าว?)

Y >> ดูไม่ได้ว่าเขาเขียนอะไรใน Recommendation
    N >> ดูได้ว่า Prof. เขียนอะไรใน Recommendation เรา

ผมอยากจะถามว่าเราควรจะติ๊กอะไรคับ  จริงๆแล้วก็อยากรู้นะครับ  แต่ว่าถ้าเราเกิดติ๊กว่าดูได้มันจะมีผลเสียอะไรป่าวครับ  (อย่างเช่นว่า มันจะขึ้นใน Form ของ Prof. ว่าเราติ๊กคำสั่งนี้ให้ดูได้ ) ผมกลับว่ามันจะมีผลเสียแบบว่า Prof. อาจจะรู้สึกไม่ดี

ขอบคุณมากกๆครับ

จากคุณ : opassan - [ วันลอยกระทง 18:03:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com