Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถามผู้รู้ ว่าไม่รู้ว่าแบบนี้จะขอวีซ่า ท่องเที่ยว หรือ คู่หมั้นดีค่ะ (วีซ่าอเมริกา)

สวัสวดีค่ะ มีเรื่องจะรบกวนเพื่อนๆหน่อยน่ะค่ะ (วีซ่าท่องเที่ยว อเมริกา)~

คือว่าจะไป ช่วงปลายเดือนมีนา ค่ะไป10วันไปกับแฟนเป็นชาว อเมริกัน คบกันมาปีกว่าๆ แต่เขาก็ไม่ได้อยู่ที่นั้น่ะค่ะ เขาทำงานที่ อัฟกานิสถาน ที่ฐานทัพ(ไม่ได้เป็นทหารค่ะ) ด้านคอมพิวเตอร์ จะลาได้ ทุก 3 เดือน แล้วหยุด 2 อาทิต ทำมา 4 ปี เขาออกค่าใช้จ่ายทั้งหมด เขามาไทยตลอดเลยจะไปโน้นบาง

1.ตัวเอง อายุ24 โสด ไม่มีลูก เงินอยู่ที่แสนกว่าบาท เข้าออกทุกเดือนตลอด ทำงานที่บริษัทขายอุปกรณ์แต่งรถ ประมาณ 2 ปี (ร้านน้าสาว)
    2.แบบนี้จะขอวีซ่าไรดีค่ะ เห็นอ่านเจอมีแต่เพื่อนๆบอกว่า อย่าบอกว่ามีเพื่อนชาย อยู่ที่นั้น แต่ กรณีนี้ ตัวเขาเองก็ไม่ได้อยู่ที่นั้น .....
    3.ไม่ทราบว่าหนังสือรับรองการทำงาน ใบลา แล้วก็ หนังสือเชิญจากแฟน หนังสือรับรองจากที่ทำงานเขา ส่งผ่านเมลได้ไหมค่ะ หรือต้องเขียนด้วยรายมือ แล้วลายเซ็นอ่ะต่ะ ต้องให้เขาเซ็นเชิญ หรือ ปริ๊นออกจากคอมได้เลยค่ะ
    เอกสารทุกอย่างพิมพ์จากคอมได้เลยไหมค่ะ หรือ เขียนด้วยมือ
    4.จ่างค่าวีซ่าตอนนี้เท่าไรแล้วได้ทุกไปรษณีเลยไหมค่ะ ไม่รู้ว่าแถวไหนในพัทยามีไหม หรือต้องไปซื้อที่ กทม
    5.แล้วถ้าไม่ได้วีซ่าในครั้งแรก ครั้งต่อไปขอ วีซ่าคู่หมั้นต่อได้เลยไหมค่ะ ต้องเว้นนานเท่าไร
    6.การจัดเรียงเอกสารจัดจากใบอะไรก่อนค่ะเขาเข็มไหมเรื่องนี้.
    7.ถ้าไม่บอกว่าไปกับแฟน ไปคนเดียว จะมี%มากก่าไหมค่ะ...แล้วเราออกเองทั้งหมด แต่เนื่องจากเห็นในใบถามว่ารู้จักหรือมีเพื่อนอยู๋นั้นไหม เลยไม่อยากโกหกเขาอ่ะค่ะ เพราะ ว่าไปแค่ 10วันจริง เพื่อนๆคิดว่าควรยังไงดีค่ะ

ขอบคุณมากกกๆค่ะ ไม่รู้อะไรเลยจริงไม่เคยขอมาก่อนค่ะตอนนี้กำลังรวบรวมเอกสาร ยังไงขอบคุณมากๆอีกทีน่ะค่ะ

จากคุณ : WetWet - [ 13 พ.ย. 51 01:51:06 A:125.27.29.147 X: TicketID:193895 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com