Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สอบถามเกี่ยวกับเรื่อง transcript สำหรับเรียนต่อครับ

ผมอยากจะขอข้อมูลจากท่านอื่นๆเรื่องการขอ transcript จากทางมหาวิทยาลัยเพื่อส่งไปสมัคร U ที่อเมริกาครับ เพราะว่าอ่านในวิธีปฏิบัติของทางแต่ละมหาวิทยาลัยที่สนใจแล้วก็ไม่แน่ใจครับ

ที่แน่ๆคือต้องขอแบบที่ถูกใส่ซองปิดผนึกโดยทางฝ่ายทะเบียนใช่มั้ยครับ แต่เรื่องของการส่งคือต้องส่งเองหรือให้ทางทะเบียนส่งให้ครับ ไม่ทราบว่าถ้าขอแบบใส่ซองแล้วมาส่งเองจะได้หรือไม่ครับ

จากคุณ : Mech Eng - [ 16 พ.ย. 51 01:18:16 A:58.9.140.60 X: TicketID:194235 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com