Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ผิดไหมที่ไม่ต้องการสิ่งที่หลายคนเรียกว่า "Fairy Tale"

ก่อนอื่นต้องขอบอกพี่ๆ เพื่อนๆทุกคนในที่นี้ก่อนว่าเรื่องที่กำลังจะเล่านี้ เราไม่ได้ต้องการมาคุยโอ้อวดแต่อย่างใด แค่ต้องการระบายเท่านั้นเองค่ะ หากทำให้ใครรู้สึกไม่ดีก็ขออภัยนะคะ
    เรามาอเมริกาครั้งแรกเมื่อ3ปีก่อน เรียนโทที่ U แห่งหนึ่ง ด้วยความที่ไม่อยากกวนทางบ้านมากนัก เราจึงทำงานเสริฟที่ร้านอาหารไทย ทำอยู่ 2-3ที่ แล้วก็เปลี่ยนเป็นร้านสุดท้ายก่อนที่จะพบรักกับสามีค่ะ เค้าเป็นลูกค้าประจำที่ร้าน (ร้านนี้เป็นร้านไทยระดับดีทีเดียว ส่วนมากลูกค้าต่างชาติ ขายอาหารแพงค่ะ) เค้ามาทานได้ ประมาณ 3อาทิตย์ๆ ละ 2ครั้ง สุภาพ ดูดี อายุมากกว่าเรา 12ปี เรา27 ค่ะ
    เค้าถามพี่เจ้าของร้าน (เค้าสนิทกันค่ะ ทานที่ร้านมาประมาณ 8ปี) ว่าเรามีแฟนหรือยัง พี่ก็บอกว่าเคยมีแต่พอมาเรียนก็เลิกไปแล้ว แต่หล่อนคงไม่ชอบคุณหรอก อายุก็เยอะกว่าเยอะ แถมคงมีเมียเก็บเพียบ (เค้าก็แซวๆกันไป) สุดท้ายพี่ก็เดินมาถามว่าจะให้เบอร์เราได้ไหม เราก็แบบ เออ ไม่เอาดีกว่า เค้าดุผู้ใหญ่มากๆ เรารู้สึกเหมือนพ่อมากกว่า 555
    เค้าก็ไม่ได้เบอร์เราค่ะ แล้วก็มาบ่อยขึ้น พาลูกความเค้ามาทานตลอด (ลืมบอกไปว่า เค้าเป็นทนายค่ะ)
    จนวันนึงเค้ามาคนเดียว แล้วก็บอกเราว่าจะรอจนกว่าจะปิดร้านแล้วไปส่งเรา เราก็บอกไม่เอา แล้วเราก็ขับรถเองด้วย เค้าบอกก็ขับรถตามไปส่งไง เราก็กลัวค่ะ บอกไม่เอา อย่าตามนะ เค้าก็บอก อืม ถ้าไม่ให้ก็ไม่เป็นไร เค้าจะมาจนกว่าเราจะใจอ่อน เวร เราก็ไม่ได้สวยอะไรนะคะ ไม่ใช่สเปคต่างชาติเลย ตัวเล็ก ผอมๆ ถามเค้าว่าชอบเราตรงไหน เค้าบอกว่าเรายิ้มหวาน ตาสวย แล้วเราพูดคุยกับลูกค้า เหมือนว่าเป็นร้านเราเอง คือบริการดีว่างั้นนน

เค้ามานั่งรอตอนดึกจนร้านปิด แล้วบอกว่าจะไม่กลับ หากเราไม่ให้เบอร์ เราก็แบบ ไม่อยากทำให้ทุกคนวุ่นวาย พี่เจ้าของร้านก็บอกว่า ให้ๆไปก่อน ไม่อยากคุยก็ไม่ต้องรับ... เวร เราก็เลยต้องให้เบอร์เค้าไปด้วยความไม้เต็มใจ และเป็นลูกค้าคนแรกที่ได้เบอร์นะเนี่ย

จากคุณ : KIMBERLY - [ 20 พ.ย. 51 10:04:05 A:71.137.250.123 X: TicketID:089163 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com