Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เพื่อน ๆอยู่ที่ญี่ปุ่นใช้ครีมบำรุงหน้า บำรุงผิวพรรณให้ใสปิ๊ง ของอะไรกันบ้างค่ะ

ปกติเป็นคนแพ้ง่ายมากเลยค่ะ ทั้งหน้าและผิวตัวแทบจะไม่เคยใช้อะไรเลย

แต่พอหน้าหนาวย่างกายมา เริ่มแห้งเหี่ยว ไม่ได้แล้วต้องหาอะไรมาประโลมสักหน่อย

เลยอยากถามว่าเพื่อน ๆๆที่อยู่ที่นี่ใช้ครีมทาหน้า ครีมทาผิว ของยี่ห้ออะไรกันบ้างค่ะ

แล้วอันไหนใช้ดี ใช้แล้วใสปิ้ง เปล่งปลั่ง สดใส หน้าเด็กในพริบตา ฮ่าๆๆ

ช่วย ๆๆแบ่งปันและแนะนำกันหน่อยนะค่ะ อย่าเก็บไว้คนเดียวมันไม่ดีต่อคนอื่น ฮี่ๆ

คนญี่ปุ่นเค้าผิวดี ๆจัง ไม่รู้พวกเค้าเหล่านั้นใช้อะไรบำรุง ก็คงจะเป็นเพราะภูมิอากาศ

รวมทั้งอาหารการกิน การแช่น้ำอองเซนด้วยมั้ง ใครมีเคล็ดลับอะไรแชร์ ๆ กันหน่อยนะค่ะ

จากคุณ : หนูริวจัง - [ 23 พ.ย. 51 18:46:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com