Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ไปสัมภาษณ์ Lottery Visa มาแล้ว, แต่......

เพิ่งไปสัมภาษณ์ Lotter Visa มาค่ะ

คนสัมภาษณ์ถามเกี่ยวกับเรื่องส่วนตัว เช่น จบจากที่ไหน จบอะไรมา ทำงานอะไร  แล้วก็ถามถึงบ้านเพื่อนที่จะไปพักด้วยที่อเมริกา  และสุดท้ายก็ขอ I-134 แต่เราไม่มีให้เขาก็เลย hold เรื่องไว้ก่อน (เขาบอกว่าจะออก Visa ให้ก็ต่อเมื่อเรามี I-134 ไปแสดงให้เขาดู)  แต่เพื่อนเราติดขัดไม่สามารถออก I-134 ให้ได้ แล้วเราจะทำอย่างไรดีล่ะ  ช่วยแนะนำให้ทีค่ะ มีใครในห้องที่อยู่อเมริกาแล้วสามารถออก I-134 ให้ได้บ้างค่ะ  ช่วยด้วยค่ะ

เออ อยากจะถามผู้รู้ว่าพอจะทราบไหมว่า I-134 เมื่อผู้ออกลงชื่อและวันที่ให้แล้ว  เราสามารถใช้ได้ไม่เกินกี่วัน หรือกี่เดือนค่ะ  เพราะเราอยากไปอเมริกาปลายปีหน้า  อยากเก็บตังค์ในไทยอีกสักปีก่อน

ช่วยเสนอแนะกันหน่อยค่ะ

ขอบคุณมากๆ ค่ะ

จากคุณ : pom_USA - [ 4 ธ.ค. 51 10:30:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com