Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รบกวนสอบถามเรื่องวีซ่าไปทำงานครับ

มาช่วยน้าหาข้อมูลครับ ....
    น้าชายกับน้าสาวผมเป็นเชฟอยู่ที่เมืองไทย 10 กว่าปีแล้ว  พอดีมีคนรู้จักที่อเมริกาจะเปิดร้านอาหาร
    ( เปิดร้านแบบถูกกฏหมายทุกอย่าง ร้านอยู่ที่เมืองใกล้ๆกับซานฟรานซิสโก )
    ร้านที่โน่นเขาอยากให้น้าผมทั้งสองคนไปเป็นเชฟทำอาหาร  ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรบ้างครับ
    เช่นการเดินเรื่องขอวีซ่า และหลักฐานต่างๆที่ต้องใช้  แล้วทางอเมริกาต้องใช้หลักฐานอะไรประกอบบ้างครับ
    เพราะน้าแกบอกว่าทางร้านอาหารที่อเมริกาก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะต้องทำอย่างไรในการเอาคนไปทำงาน
         เมื่อวันก่อนแกก็ไปติดต่อปรึกษาที่ บ.ทัวร์ ก็โดนเรียกเงินคนละ 1 หมื่นเป็นค่าเดินเรื่อง จ่ายก่อนคนละห้าพัน..
    ผมว่าน้าโดนต้มแน่ๆ ก็เลยต้องมาหาข้อมูลที่นี่
        เท่าที่ผมอ่านๆดูหลายๆกระทู้แล้วการขอวีซ่าไปทำงานก็ไม่ค่อยจะง่ายนัก
    แต่ก็สำคัญที่เอกสารว่าจะแน่นขนาดใหน อีกอย่างแกไม่ได้จดทะเบียนกับเมียแก แต่ก็มีลูกด้วยกัน 2 คน
    ( 5 ขวบกับ 7 ขวบ) ไม่ทราบว่าจะมีผลอะไรหรือเปล่าครับ....
    จึงต้องมาขอความกรุณาให้ท่านที่มีความรู้ความชำนาญในเรื่องนี้ช่วยเหลือ
    ยังไงต้องขอกราบขอบพระคุณในทุกคำตอบแทนน้าผมด้วย

ขอบพระคุณอีกครั้งครับ...  ..เขียนมาเยอะเลย
    (ได้คำตอบแล้วผมจะ Print  ไปให้เขาอ่าน)

จากคุณ : ต๊ะ-นักดนตรี - [ 9 ธ.ค. 51 01:53:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com