Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ส่งเงินค่าเทอมให้ลูกที่อเมริกา วิธีใหนปลอดภัยและไม่แพง ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ พึ่งส่งไปหนเดียวโดยการซื้อดราฟท์ ค่าดราฟท์ 200 บาทค่าส่งประมาณ 1.700 บาท (ไปรษณีย์ลงทะเบียน) แล้วเข้าใจว่าตอนไปขึ้นดราฟท์ทางโน้นคงจะมีเสียอะไรเพิ่ม เพราะลูกบอกว่าทาง รร.มาชาร์จค่า
    แลกดราฟ์อีกเกือบ 100 เหรียญ รวมเบ็ดเสร็จเข้าไปเกือบ 5,000 บาทแล้ว
    ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ มีวิธีส่งเงินแบบอื่นอีกไหม
    ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ละออนวล - [ 11 ธ.ค. 51 14:36:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com