Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

วีซ่านักเรียนออสเตรเลียกับ42วันที่รอคอย(แต่ยังไม่ออก)

วีซ่านักเรียน 6 เดือน กับ 42 วันที่รอคอย
          เริ่มจากแฟนผมยื่นวีซ่าไปวันที่ 30 ตุลาคมครับ vfsนัดรับเล่มวันที่ 13 พ.ย พอถึงกำหนดเราก็โทรไปถามว่าวีซ่าออกหรือยังค่ะ ก็ได้รับคำตอบมาว่ายังไม่ออกค่ะ พอดีช่วงนี้ไม่การเปลี่ยนภายในนิดหน่อย ok ไม่เป็นไร รอต่อ จนวันที่ 25 พ.ย เจ้าหน้าที่สถาทูตโทรมาขอเอกสารเพิ่ม แต่ต้องแปลเป็นภาษาอังกฤษหมดเลยนะค่ะ
         ok ได้...แฟนผมก็เอาเอกสารไปส่งที่ vfs อีกรอบ วันที่ 3 ธ.ค ครับ  จนถึงวันนี้ยังไม่มีเสียงจากสวรรค์เลยครับ ทำไงดีน้าาาา

( เรียนที่ LLOYDS International College เปิดเรียน 12 ม.ค ครับ )

มันถือว่านานไหมครับ(แต่ผมว่ามันนานมากๆ)  มีใครนานเหมือนแฟนผมไหมครับ และ พอจะแนะนำแฟนผมมั้งไหมครับว่าจะทำไงดี จะเอาไงต่อ โทรไปถามสถาทูตเลยไหม เอาไงดีหวาาา กลุ้มใจจริงๆครับเพราะผมได้วีซ่ามาแล้วซะด้วย( 2 ปี กัน อีก 10 เดือน )  กลัวไม่ได้ไปด้วยกันครับ....ช่วยแฟนผมด้วยครับ.....

จากคุณ : natthinon - [ 11 ธ.ค. 51 21:20:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com