Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอตำแนะนำเรื่องการสอบ GMAT หน่อยค่ะ

คือว่าจะไปเรียนต่อ IR ที่ประเทศในยุโรป และเราก็ไม่คิดมาก่อนเลยว่าจะต้องสอบ GMAT
    แต่เพิ่งไปอ่านเจออ่ะค่ะว่าเค้าrequireคะแนน GMAT ด้วย
    ตอนนี้เลยค่อนข้างเครียดอ่ะค่ะ เวลาไม่เยอะมาก เพราะต้องsubmitคะแนนก่อนสิ้นเดือนเมษา

อยากทราบว่าGMAT คะแนนประมาณ 600-650 มันมากมั้ยคะ แล้วยากมั้ยที่จะได้คะแนนประมาณนี้

ไม่เคยสอบมาก่อนเลยค่ะ แต่เราเคยสอบ IELTS ได้ 7.5 แต่ก็ได้ยินมาว่าอังกฤษของGMAT ยากพอสมควร แล้วพวกเลขก็เก็บเข้ากรุหมดแล้วค่ะ ลืมไปหมดแล้ว

อีกคำถามนะคะ

การสมัครสอบGMAT สามารถสมัครได้ที่ไหนหรอคะ  ลองค้นดูในอินเตอร์เน็ตเห็นว่าต้องโทรไปมาเลเซียหรอคะ  รบการขอรายละเอียดด้วยค่ะ

ขอบคุณนะคะ

จากคุณ : bedadbob - [ 13 ธ.ค. 51 12:05:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com