Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ในสายตายคนไทยไกลบ้าน และคนอเมริกันเอง Forks, Washington ซึ่งเป็นฉากในเรื่อง Twilight นั้นถือเป็นเมืองที่น่าอยู่ไหมครับ

พอได้ดูเรื่อง Twilight ผมทราบว่าเขาใช้ฉากเมือง Forks, Washington ทำให้เห็นตกหลุมรักเมืองนี้ไปเรื่อง ดูเงียบสงบ ร่มรื่น ถึงจะมีฝนตก แต่อากาศคงเย็นสบาย

ทราบว่าแถวรัฐ Washington จะเป็นบริเวณที่ต้องคำสาป จากพวกอินเดียแดง ชนพื้นเมืองเก่า ที่ให้คนที่มาใหม่ แล้วมาขุดทองต้องพบกับเมืองที่มีฝนตกตลอดเวลา ไม่น่าอยู่

แต่ผมว่ามันน่าอยู่จริงๆ นะครับ ใครที่อยู่แถวนั้น หรือมีประสบการณ์บ้าง ขอคำแนะนำหน่อย

หรือว่าจริงแล้วผมมีสายเลือด แวมไพร์กันแน่

จากคุณ : นายวุ้นกะทิ - [ 15 ธ.ค. 51 01:05:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com