Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

วางแผนเรียนระหว่าง brisbane กับ Melbourne ค่ะ

สวัสดีค่ะ  อยากขอคำแนะนำค่ะ

คือ ตั้งใจจะไปเรียนภาษาที่ออสเตรเลียช่วงเดือน กพ - สค
    จากนั้นยังไม่ได้วางแผนต่อ แต่คิดไว้ว่าถ้าไปแล้วชอบ จะเรียนต่อค่ะ อาจจะด้าน IT หรือ Business ยังไม่แน่ใจ

ปัญหาตอนนี้คือ ลังเลว่าจะไปที่ไหนดี
    ที่ดูไว้ตอนนี้คือ

Brisbane : QUT
    Melbourne : swinbourne กับ RMIT

จุดประสงค์ที่จะไปช่วง 5-6 เดือนนี้คือ ไปเรียนภาษา + เที่ยว ค่ะ

ชอบโลมา ชอบเดินเล่น อยากไปสวนสนุกด้วยค่ะ

มีคำถามด้วยค่ะ
    1. ได้ยินว่า Brisbane เป็นเมืองเงียบ จริงรึปล่าว
    2. อากาศตอนนี้เป็นยังไงคะ ทั้ง Brisbane Melbourne

รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขเมื่อ 15 ธ.ค. 51 01:24:55

แก้ไขเมื่อ 15 ธ.ค. 51 01:20:57

จากคุณ : Only_Known - [ 15 ธ.ค. 51 01:20:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com