Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เมื่อลูกถึงวัยเข้าอนุบาล จะเลือก เนอสเซอรี่ (โฮอิขุเอน) หรือ อนุบาล(โยจิเอน) ดีคะ

ลูกชาย เกิดเดือน พย ปี ๒๐๐๖ เพราะฉะนั้น จะเข้าอนุบาลก็เมษา ปี ๒๐๑๐  แต่ได้ยินมาว่า แถวนี้ เด็กเยอะมาก จนต้องจับสลาก ใบดำใบแดง อ่ะค่ะ คิดแล้วกลุ้ม อนุบาลของรัฐ ไม่มีค่ะ มีแต่ของเอกชน คราวนี้ เอกชน ก้อต้องไปต่อคิว เหมือนรอตั๋วบัตรคอนเสิร์ตศิลปินดัง แต่เช้ามืด ไม่ก็คืนก่อนเปิดขายตั๋ว คิดแล้ว มันกลุ้มแทนลูกจริง ๆ ค่ะ และไม่รู้ว่าจะเลือกที่ไหนให้ลูกดีค่ะ อยากถาม เพื่อน ๆ ที่เป็นคุณแม่ ว่า

๑. จะเลือก เพราะอะไรคะ ใกล้บ้าน หรือ เลือกกิจกรรมที่น่าสนใจของโรงเรียน  หรือ สิ่งแวดล้อม ความสะอาด (ความทันสมัย หรือใหม่ของอาคาร อุปกรณ์ ขอเม้าท์ ตั้งแต่มาที่นี่ ยังไม่เคยเห็นเนอส หรือ อนุบาล ที่ใหม่ ๆ สวย ๆ เลยค่ะ มีแต่เก่า ๆ สีลอก ๆ )

๒. ถ้าลูกครบ สามขวบ แต่ให้เข้าเป็นเด็กโต ของโฮอิขุเอน เขาจะได้อะไรเหมือนเด็กที่เข้าอนุบาลไหมคะ

อยากรู้เป็นไอเดีย มาก ๆ เลยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

คิดไม่ตกสักที ช่วยด้วยนะคะ

๒.

จากคุณ : patiaey - [ 18 ธ.ค. 51 15:12:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com