Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

*** ขอถามเรื่องเสื้อผ้าที่เตรียมไป Tasmania ค่ะ ***

ตอนนี้กำลังอยู่ในช่วงเตรียมตัวอยู่ค่ะ หลักๆก็เรื่องเสื้อผ้านี่แหละ ที่วุ่นวายกว่าอะไรอย่างอื่นเลย เพราะ
    อย่างอื่นค่อนข้างพร้อมหมดแล้วน่ะค่ะ ยังไงรบกวนด้วยนะคะ ขอถามเป็นข้อๆเลย

1. เสื้อหนาวควรจะเตรียมไปเองไม๊คะ เห็นเวลาคนถามกันว่าไปออสฯเตรียมไปดีไม๊ พวกที่อยู่เมือง
    อื่นๆส่วนมากแนะนำว่าถ้าไมไ่ด้ไปตอนหนาวพอดี ให้ไปซื้อเอาดีกว่า แต่เพื่อนของเืพื่อนที่เรียนอยู่ Hobart บอกว่าให้เอามาเลย เพราะทั้งแพง ทั้งไม่สวย ตกลงว่าเอาไงดีคะ เราเองมีแบบที่เล็งไว้ แต่
    มันใหญ่กินที่มากๆ น้ำหนักก็ได้ไม่เยอะอะค่ะ กลัวว่าจะใส่ของอื่นไม่พอที่

2. สำหรับเรื่องรองเท้าที่จะใส่ในหน้าหนาวค่ะ รองเท้าเป็นเรื่องที่เรามีปัญหามากสุด เพราะเท้าเล็ก
    มากๆเลย หารองเท้าใส่ลำบาก ทำให้เราใส่แต่รองเท้าที่ไม่ต้องใช้คู่กับถุงเท้าอยู่ในตอนนี้ค่ะ มีรองเท้า
    แบบเดียวที่เราจะใส่ถุงเท้าดว้ย คือรองเท้าเล่นฟิตเนสน่ะค่ะ แต่จะให้ใส่ทั้งวันเราอึดอัดค่ะ ชินแล้วกับ
    การที่ใส่รองเท้าแล้วมีแต่เท้าเปลือยๆ เราห่วงว่าหน้าหนาวที่นั่นมันจะใส่แบบที่เราเคยชินไม่ได้อะค่ะ
    รบกวนช่วยบอกหน่อยว่าการแต่งตัวในส่วนรองเท้าในหน้าหนาว เค้าใส่อะไรตรงเท้ามั่งคะ เราจะได้
    เตรียมตัวเตรียมใจไปเลย

3. พวกถุงมือ หมวก และที่ปิดหูจำเป็นไม๊คะ แล้วต้องเตรียมไปเองก่อนเลยไม๊ เพราะเราไปปลาย
    มกรานี้น่ะค่ะ ยังไม่เข้าหนาวหนาว เลยคิดถ้าต้องเอาไป ก็จะเอาไปแต่ของที่มันซื้อที่นั่นแล้วแพงกว่า
    เตรียมไปเองเยอะๆอะค่ะ

อ่าาา ตอนนี้นึกออกแค่นี้นะคะ ไว้มีอะไรสงสัยเพิ่มคงต้องมารบกวนอีกแน่ๆเลย ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : เทเลทับขี้ ถูกแบน - [ 27 ธ.ค. 51 09:32:01 A:124.120.176.161 X: TicketID:106810 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com