Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอคำชี้แนะ "วิธีเตรียมตัวสอบ toefl เพื่อ 110++" จากพี่ๆด้วยครับ

ผมได้ยินมามากครับว่า toefl ให้ได้ 100 นั้นก็ยากอยู่แล้วมีน้อยคนที่จะได้
    แต่การที่จะได้ 110 + มันยากสุดๆ จริงๆ แต่ผมก็คิดว่าคงไม่มีอะไรยากเกินกว่าความพยายามของคนเราได้ แต่การพยายามนั้นควรจะมีแนวทางที่ถูกต้อง
    จึงอยากขอความเมตตาจากพี่ๆในห้องช่วยชี้แนะวิธีการเตรียมตัวสอบ toefl จากคนที่พอ่านภาษาอังกฤษออกบ้างนิดหน่อย แต่ทักษะอื่นเป็น 0 เลยครับ
    ขอบคุณครับ
    *หมายเหตุ
    -ผมจะเตรียมตัวไปเรียนต่อต่างประเทศจึงอยากได้ toefl เยอะๆครับ

ขอขอบพระคุณพี่ๆทุกคนล่วงหน้าที่เมตตาตอบให้ผมนะครับ

จากคุณ : ผู้น้อยน้อมคารวะ - [ 28 ธ.ค. 51 02:32:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com