Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

การออกวีซ่า เค้าจะมีระยะเวลาเผื่อ(หัวท้าย)ให้ไหมครับ?

คำถามคือ วีซ่าที่พี่ๆได้กันโดยทั่วๆไปเค้าจะมีระยะเวลาเผื่อ (หัวท้าย) ให้บ้างไหมครับ?

คือผมได้ offer มาฝึกงาน(ที่อังกฤษ)เป็นระยะเวลา 18 เดือนครับ (ใน Work Permit ที่บริษัทส่งมาเขียนว่า 18 months from the date of leave to enter)

พอตอนไปยื่นขอวีซ่า ทางสถานฑูตอนุมัติมา 18 เดือนเป๊ะเลย เช่นกัน

ผมเลยงงๆว่า ทางสถานฑูต เค้าไม่เผื่อเวลาเตรียมตัวกลับบ้านให้ผมบ้างเลยหรือเนี่ย (กะว่า้ทำงานเสร็จวันสุดท้ายแล้วจะให้บินกลับบ้านเลยหรืออย่างไร ฮา)

อีกนิดนึงครับ แล้วอย่างนี้ถ้าก่อนผมฝึกงานเสร็จ ผมสามารถทำเรื่องขอเปลี่ยนวีซ่า เพื่อเที่ยวต่อที่นี่ได้เลยหรือไม่ครับ หรือต้องกลับไปทำที่ไทยเท่านั้น

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

เรียบเรียงความคิด+ปรับปรุงคำถามใหม่ครับ(เห็นม่ายมีคนตอบ = =")

แก้ไขเมื่อ 30 ธ.ค. 51 06:07:40

จากคุณ : xjung - [ 29 ธ.ค. 51 05:22:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com