Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอถามเพื่อนที่อยู่อังกฤษ คนอังกฤษเค้านับถือราชวงค์ของเค้ามากแค่ไหนครับ

คือ สงสัยครับ
    ว่าคนที่นั่นเค้าเห็นเรื่องของ ราชวงค์
    เป็นแนวไหนครับ
    เห็นมีคนบอกว่า
    สื่อเค้าแซวเล่นได้สนุกสนาน
    พอดีรู้สึกไม่ดีที่มีคน
    ไปแซว เจ้าชายวิลเลี่ยม เรื่องผมที่ค่อนข้างบางของพระองค์
    แต่ใช้สำนวนแบบติดตลกเกินไป
    บางคนมาหาว่าผมดัดจริต ที่ไปบอกเค้าว่าไม่ควรทำแบบนั้น
    แล้วบอกว่าเมืองนอกเค้ายังไม่ถือ
    ผมมันคนโลกแคบ
    เลยอยากรบกวนถามเพื่อนที่คุ้นเคยกับวัฒนธรรมของฝรั่ง
    เค้าคิดว่ามันเป็นเรื่องธรรมดาไหมครับ
    ถ้าผมผิดผมจะได้ไปขอโทษเพื่อนผม
    รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ

แก้ไขเมื่อ 29 ธ.ค. 51 18:13:42

จากคุณ : วันดีวันร้าย - [ 29 ธ.ค. 51 18:11:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com