Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอรบกวนถามผู้รู้หน่อยค่ะ....ขอข้อมูลหน่อยค่ะ...ไม่รู้ว่าจะเริ่มตรงไหนจริงๆ...

ญาติเสียชีวิตในโรงแรมที่ chicago แล้วทางญาติที่เมืองไทยโทรมาให้ไปจัดการเรื่องศพ ตอนนี้ศพนำไปอยู่ที่สถานีตำรวจที่นั่น คืออยากถามขั้นตอนการดำเนินการหน่อยค่ะว่าจะต้องเริ่มตรงไหนก่อนดี คือทางเมืองไทยอยากให้เอาศพกลับไปทำพิธีที่เมื่องไทย หรือจะเอาเถ้ากระดูกกลับบ้าน อย่างไหนจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่ากัน เรื่องค่าใช้จ่ายตั๋วเครื่องบินนำศพกลับ ประมาณเท่าไร และสายการบินไหนเค้ารับบ้างค่ะ งงไปหมดไม่รู้จะเริ่มตรงไหนก่อนดี เพราะภรรยาเค้าเป็นคนญี่ปุ่น และเค้าก็ไม่รู้ว่าจะต้องทำอย่างไรเหมือนกัน รบกวนถามข้อมูลหน่อยนะคะ ขอบคุณมากก มากกเลยค่ะ

จากคุณ : bluekoi - [ 2 ม.ค. 52 12:23:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com