Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

โปรดช่วยแนะนำการทำวีซ่าไป UK แบบผ่านฉลุย โดยมีจดหมายเชิญ ด้วยนะคะ ^____^

คือว่า .. หนู อายุ 22 ปี กะลังจะทำเรื่องเรียนจบในเดือนมีนาคม ปี 2552 นี้คะ .. และรับปริญญาในเดือนธันวา 2552 นี้ พอดีมีพี่สาว (ที่รู้จัก แต่ไม่ใช่ ญาติ ) เพิ่งคลอดลูก ได้ เดือนกว่าคะ พี่เค้าจะชวนไปเที่ยวที่ UK เมือง Isle of man คะ และกะว่าจะไปช่วยพี่สาวเลี้ยงลูกด้วย อ่าคะ พี่หนูจะกลับมาเมืองไทย ประมาณสิ้นเดือนมีนา ถ้าทำวีซ่าผ่านก้อจะได้กลับพร้อมพี่เค้าประมาณ เดือน พ.ค. 52 นี้คะ ^_________^ **** ก้อเลยอยากจะถาม เกี่ยวกับการทำวีซ่าท่องเที่ยวคะ ***** แต่พี่เค้าบอก จะมี ---> ** จดหมายเชิญส่งมาให้หนูด้วย ** (ซึ่งอันนี้มันจะทำให้การไป UK ง่ายขึ้น เหนเค้าบอกมานะคะ) ++ หนูจึงอยากขอคำแนะนำจากทุกท่านคะ ++ ซึ่งเราต้องเตรียมตัว เตรียมเอกสาร อะไรบ้างหรอคะ ที่จะขอ วีซ่าครั้งนี้ >>>> เอกสารที่ต้องมี ในการขอวีซ่าครั้งนี้ต้องมีอะไรบ้างคะ หนูไปอ่านมาบ้างแล้วในเวป แต่ ยัง งงๆ อยู่ <<<<< == แล้วการไปขอแบบฟอร์มเพื่อทำวีซ่า UK นี่ ขอที่ไหนคะ == - แล้วจะใช้ระยะเวลา นานไหมคะ วีซ่าจะประกาศผลว่าได้หรือไม่ได้ - แล้วถ้าวีซ่าไม่ผ่านครั้งแรก มีระยะเวลาการขอครั้งที่สองนานไหมคะ *** อีกอย่างคะ คือ ถ้าเราทำวีซ่าผ่านแล้ว *** ? เราต้องระบุบวันที่จะเดินทางให้เค้าได้ไหม คือ ทำวีซ่าไว้ก่อน อ่าคะ เช่น ทำประมาณ กุมภาพันธ์ ไปจิงๆ ประมาณ พฤษาคมแบบนี้ ได้ไหมคะ อันนี้คือหนู สงสัยมากกับ วันที่เค้าออกให้เราอ่ะคะ -,- ปล. วีซ่าที่หนูจะขอนี้ ต้องเปน วีซ่าท่องเที่ยว จึงจะง่ายใช่ไหมคะ ?? -------- ขอขอบคุณผู้ที่อ่านและตอบกระทู้นี้ ล่วงหน้านะคะ ---------- > ถ้าวีซ่าหนูผ่าน จะไม่ลืมบอร์ดนี้ไปตลอดชีวิตเลยจิงๆๆ < ^_________^ ขอบพระคุณอย่างยิ่ง

จากคุณ : fInDy - [ 17 ม.ค. 52 22:53:28 A:203.156.26.149 X: TicketID:201334 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com