Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ประสบการณ์เด็ก work..(ตั้งชื่อได้น่าเบื่อมากกก..กรู)

.....เอ่อ..ไม่รู้จะขึ้นต้นยังไงอ่ะคับ(เขิล) เป็นอย่างนี้ทุกทีเวลาจะเขียนเรื่องอะไรซักเรื่อง..เข้าเรื่องเลยละกันคับ ก่อนอีื่นต้องขอแนะนำตัวก่อน..ผมชื่อ..ลู้ค...(นามแฝง55555..ตอนแรกจะใส่ชื่อจิง แต่พอดีนึกถึงดาราบ้านเราอ่ะคับ...เดี๋ยวจะถูกรบกวนความเป็นส่วนตัว) ตอนนี้ผมใช้ชีวิตอยู่ในนิวยอร์คคับ..มาเรียนหน่ะครับ..คงอยู่อีกนานแหละ..ยังไม่ได้อะไรเป็นเรื่องเป็นราวเลย..พอดีช่วงนี้ผมว่างๆ และก็นึกขึ้นมาได้ว่า นี่มันใกล้เทศกาลเด็กเวิร์คแล้วนี่นา(ส่วนตัวคลุกคลีกับวงการนี้มา 4 ปี) เลยคิดว่า มาเขียนอะไรในนี้ดีกว่า..เผื่อสิ่งที่ผมเขียนออกไป อาจจะเป็นประโยชน์กับการตัดสินใจของน้องๆบางคนได้บ้าง...เพราะถ้าถามผมนะ โครงการนี้ถือเป็นการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ในชีวิตผมเลยทีเดียว
    ปล. ถ้าอ่านแล้วต้องสัญญาว่าจะอ่านให้จบ..
    ...เริ่มกันเลยดีกว่า...

จากคุณ : นิวยอร์คเก่อ.... - [ 18 ม.ค. 52 18:37:12 A:69.112.170.7 X: TicketID:201407 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com