Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ประสบการณ์เด็ก work..(ตั้งชื่อได้น่าเบื่อมากกก..กรู)...ภาคสอง

..หลังจากพยายามข่มตานอนเอาตอนเที่ยง...ตื่นมาอีกที่พึ่งจะบ่ายสาม..เพราะอะไรเหรอคับ...ฮีตเตอร์ที่อพาทเมนท์ไม่ทำงานซะงั้น ผมอยากบอกว่านิวยอร์ค..หนาวมาก(เห็นเค้ามีลำปางหนาวมาก..กันที่เมืองไทย)....
    .......หลังจากเขียนเรื่องในตอนแรกจบ...มีหลายคนที่จำผมได้...msn มาหากันใหญ่(ขนาดกรูไม่ใช้ชื่อจริงนะเนี่ย)...อีกอย่างส่วนตัวผมไม่เคยโพสอะไรในพันทิพย์มาก่อน..เคยแต่แว๊บๆมาอ่าน แล้วก็จากไป..เลยไม่คิดว่าจะมีคนที่รู้จักคนมาอ่านเรื่องของผม และมีฟีคแบคเร็วขนาดนี้..แต่ก็เอาเถอะ..ผมไม่ได้ทำให้ใครเสียหาย..เพียงแค่เขียนเพื่อสนองตันหาตัวเอง...และแชร์ประสบการณ์เท่านั้น(อันที่จริง ไอ้ฟาวเพื่อนผมโดนไปหลายดอก...ผมสไกด์ไปบอกมันแล้วหล่ะ..แต่มันคงหลับ...เอาไว้กรูจะเขียนถึงมรึงในแง่ดีๆตอนอื่นแล้วกันนะ..)
    ......หลังจากการไปเวิร์คครั้งนั้น..กลับมาเมืองไทย เพื่อนๆต่างถามถึงเรื่องราวความเป็นอยุู่ที่อเมริกา อันที่จริงผมไม่ได้เล่าอะไรให้เพื่อนฟังมากมายนัก...ส่วนใหญ่จะออกแนวยิ้มๆ(หึหึ...พวกมรึงไม่รู้หรอกว่าชีวิตกรูมันเชี่ยขนาดไหน)...ผมใช้ชีวิตเด็กมหาลัยในปีสุดท้ายได้ไม่ต่างจากทุกๆปี...โดดเรียนเป็นว่าเล่น..มีเรียนเช้า เข้าเรียนบ่าย(เล่น dotA)..ไปสยามกินข้าวกับเพื่อน..จนกระทั่งวันเรียนจบ..

จากคุณ : นิวยอร์คเก่อ.... - [ 19 ม.ค. 52 04:07:14 A:69.112.170.7 X: TicketID:201407 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com