Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

>>> ขอบคุณค่ะ <<< ไปสอบ Citizen มาแล้วค่ะ{แตกประเด็นจาก H7420001}

ตั้งกระทู้ไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้วว่าจะไปสอบ Citizen แล้วขอแนวทางข้อสอบ

วันนี้ไปสอบมาแล้วค่ะ รอบ 9.30am (โดดงานทั้งวันซะเลย) สรุป ผ่านเป็นที่เรียบร้อย 19/20 เลยอยากจะขอบคุณทุกๆๆท่านที่ช่วยแนะนำนะคะ

_/\_

เลยอยากใชพื้นที่ตรงนี้ให้ข้อมูลเผื่อท่านอื่นกำลังเตรียมจะสอบ Citizen นะคะ หรือ www.citizenship.gov.au

1. order หนังสือมาอ่านนะคะ order ผ่านเวบนะคะ - ฟรีค่ะ

2. โทรไปจองคิว Test นะคะ ที่ 131881 - สมมติว่าจะสอบ มีนาคม ก้อโทรไปประมาณเดือน มกราคมนะคะ คิวจะยาวประมาณ 2-3เดือน ตัวอย่าง ตัวเองโทรไปจอง เดือนตุลาคม 2008 เจ้าหน้าที่บอกว่า คิวที่ได้เร็วที่สุด อาทิตย์แรกของกุมภา ( สอบที่ Immi ในเมือง ) อยากได้เร็วกว่านี้ เลยให้พนักงานดูให้ที่ Parramatta Office ได้วันนี้ค่ะ 20 Jan...  

3. จองเสร็จ จะได้ ID number, Client number เอาไว้ไปตอนวันสอบนะคะ

4. อ่านๆๆๆ แล้วแต่สไตยืการอ่านของแต่ละคนนะคะ ค่อยๆๆอ่านไปเรื่อยไก้อได้ แต่ตัวเองชอบอ่านรวดเดียวเลยค่ะ อ่านแบบกระหน่ำ 1 อาทิตย์ก่อนสอบ

5. อ่านไป 4-5 รอบ แล้วก้อ โน๊ตที่สำคัญๆๆ แล้วมาหาข้อสอบตัวอย่างนะคะ ดูได้จากกระทู้ก่อนหน้านี้จากคุณ TJ แล้ว กูเกิ้ลได้ด้วย เอามาลองทำดุนะคะ

6. ไปสอบ..... โชคดีทุกคนนะคะ

จากคุณ : annana - [ 20 ม.ค. 52 11:09:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com