Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รบกวนหน่อยค่ะ จะตอบเมล์เป็นภาษาอังกฤษว่าไงดีอะคะ...

บังเอิญเมื่อวานได้มีโอกาสนั่งคุยเป็นเพื่อนชาวต่างชาติพักนึง
    ด้วยภาษาอันเท่าหางอึ่งของเรา = ='
    แล้วเค้าก็ขอถ่ายรูปคู่กะเราไว้ เราเลยให้เค้าส่งมาให้เราด้วย
    ทีนี้เค้าส่งมาแล้ว แต่ไม่รู้ว่าจะตอบกลับไปว่าอะไรอะค่ะ...

ช่วยเขียนให้ดินสอหน่อยนะคะ ว่าต้องตอบอะไรกลับไปบ้าง
    ไม่ต้องยาวมากค่ะ ประมาณว่า

ขอบคุณสำหรับรูปที่ส่งมา
    แล้วก็ขอโทษที่เมื่อวานไม่ค่อยคุยอะไร (ก็คุยไม่เป็นนี่นา -*-)
    ถ้ามาไทยอีกก็โทรหาได้นะคะ ยินดีเสมอ
    (มีอะไรที่ต้องตอบนอกเหนือจากนี้อีกไหมอะคะ แบบว่าเป็นมารยาทไรงี้)

ปล.เค้ารู้นะคะ ว่าดินสอภาษาไม่แข็งแรง
    เพราะตอนคุยกันก็มีแต่เค้าที่ถามๆ ตลอดเลยอะ 555+
    ดินสอก็ตอบบ้าง งงบ้าง เอิ๊กๆ ไม่รู้นั่งคุยกันได้ไงตั้งนาน...

จากคุณ : ดินสอสี - [ 20 ม.ค. 52 14:13:25 A:192.168.0.17 X:202.142.193.2 TicketID:200934 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com