Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

จากนิวยอร์คสู่ฟลอลิด้า(อีกครั้ง)....

....หลายคนคงสงสัยว่า..ไอ้เชี่ยนี่จะเอายังไงกับกรู บอกว่าจะไม่มาเขียนเรื่องจนถึงอาทิตย์หน้า..แล้วเจือกกลับมาอีกแล้ว...

......คือจริงๆวันนี้ผมมีนัดกับเพื่อนญี่ปุ่่นข้างนอกจริงๆแหละ...แต่บังเอิญเค้าโทรมาเลื่อนนัด..เปลี่ยนเป็นวันพรุ่งนี้แทน...ผมก็เลยต้องอยู่บ้านตามระเบียบ(ประหยัดตังสุดๆ).ผมก็เลย..แหะๆๆ

.........จากความเดิมตอนที่แล้ว...ผมเดินทางกลับไทยอีกครั้งหลังจากใช้ชีวิตอยู่ในนิวยอร์คประมาณ 6 เดือน..กลับมาคราวนี้ปลายเดือนมกรา..(คือจริงๆก็ได้รับการติดต่อให้เป็นสตาฟ คุมเด็กไปฟลอลิด้าอีกรอบ ตั้งแต่ตอนอยู่นิวยอร์คแล้วแหละ...ไอ้ผมก็ไม่คิดมาก เป็นก็เป็น...อย่างน้อยช่วงที่อยู่นิวยอร์คผมแทบจะไม่ได้ไปไหนเลย...ขนาดเทพีเสรีภาพอยู่ใกล้ๆยังไม่มีโอกาสได้ไป(ปัจจุบันก็ยังไม่ได้ไป)..ก็เลยคิดว่า เอาวะ..ถือว่าเป็นการพักผ่อน ใช้ชีวิตชิวๆในฟลอลิด้าซัก 3 เดือน..แล้วค่อยกลับมาคิดต่อว่าจะเอายังไงกับชีวิต..อีกอย่าง 2 เดือนหลังในนิวยอร์คผมทำงานทุุกวันไม่มีวันหยุด...(โกยเต็มที่)..แบบว่าพลังหมดสุดๆ..ต้องหาแรงกระตุ้นให้ชีวิตซะหน่อย)
    .....ผมกลับมาเมืองไทยครั้งนี้ไม่ถึงสองเดือนเลยมั๊ง...จิงๆกลับมาคราวนี้ ภาพลักษณ์ผมดูดีไปโดยปริยาย..หน้าใส ตัวขาว..(ไม่เหมือนตอนไปฟลอลิด้า ตัวดำเป็นถ่าน)..บริษัทที่ผมทำงานให้ปีนี้ เด็กเยอะขึ้นเป็นกอง(หมายถึงเด็กที่ไปฟลอลิด้า..อาจจะเป็นเพราะปีที่แล้วเด็กส่วนใหญ่กลับมาแล้ว happy เลยไปบอกกันปากต่อปาก...)..แต่สิ่งที่ยังเหมือนเดิมคือ..ผมยังคงเป็นสตาฟเพียงหนึ่งเดียว...
    ......แต่ปีนี้จะต่างไปก็ตรงที่ อย่างน้อยๆผมก็รู้จักเมืองนั้นพอสมควร..ภาษาก็คงดีขึ้นอีกนิดหน่อย..ทำอะไรก็เลยดูมั่นใจมากขึ้น...
    ........ผมใช้ชีวิตเมืองไทย..อย่าง..ไร้สาระ..(อาทิตย์หนึ่ง 7 วัน..กินกินเหล้าซัก 5 วันได้...พูดแล้วนึกถึงเหล้าปั่นแถวถนนพระอาทิตย์..ผมนี่ลูกค้าประจำเลย ไปกับไอ้ฟาวอย่างบ่อย)..อยากพักนักใช่มั๊ยมรึง...เอาให้เต็มที่...นั่นแหละคับ...ผมกินเหล้าผลาญเงินไปเดือนเศษจนกระทั่งวันบิน...(อันนี้เป็นตัวอย่างทีไม่ดีนะคับ..เด็กๆควรใช้วิจารณญาณ..ปัจจุบันผมแทบจะไม่ได้แตะแล้ว)

จากคุณ : ลู้ค skywalk<newyork>er - [ 21 ม.ค. 52 06:37:29 A:192.168.0.17 X:69.112.170.7 TicketID:201407 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com