Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สอบถามเรื่องการเรียนคอร์สภาษาอังกฤษและโฮสต์ครับ

เรื่องของเรื่องคือ ตอนแรกตั้งใจไว้ว่าจะแค่แบคแพคไปเที่ยวออสเตรเลียซัก 2 อาทิตย์ แต่พอคิดไปคิดมา อยากไปอยู่นานๆหน่อยให้ได้รู้ถึงวัฒนธรรมบ้านเมืองเค้าบ้าง เลยคิดว่า จะลงคอร์สเรียนภาษาซัก2อาทิตย์ และพักอยู่กับโฮสต์ โดยจะพักอยู่ 1 เดือน ก้คือเรียนเสร็จ 2 อาทิตย์ แล้วก้อยู่เที่ยวเล่นต่อไปเรื่อยๆ หลักจากออกจากบ้านโฮสต์ ก้ไปเที่ยวตามเมืองต่างๆต่ออีกซัก10วัน แล้วค่อยกลับ
    ไม่ทราบว่าความคิดนี้พอจะเป็นไปได้มั้ยครับ โดยหลักๆแล้ว ผมไม่ได้เน้นเรื่องเรียน หรือเอาภาษาครับ เพราะคิดเวลาแค่นี้ คงไม่ได้อะไรเพิ่มขึ้นมา คือแค่เน้นเที่ยวเท่านั้นครับ แต่ที่ต้องลงเรียนด้วย ก้เพระว่าทางเอเจนซี่จะได้หาโฮสต์ให้ แล้วก้จะได้รู้จักเพื่อนที่เรียนบ้าง เผื่อจะได้มีเพื่อนไปเที่ยวใกล้ๆด้วยกัน และที่ต้องการอยู่กับโฮสต์ ก้เพือ่จะได้รู้ชีวิตความเป็นอยู่ ได้คุยกันบ้าง เพราะถ้าแบคแพคไปคนเดียวก้คงเหงาอยู่เหมือนกัน

เลยอยากถามความคิดเห็นคนที่เคยไปซัมเมอร์มา หรือคนที่อยู่ออสอะครับว่า ถ้าผมจะไปอย่างงี้ จะดีรึเปล่า หรือแค่ไปเที่ยวอย่างเดียวก้พอ คือผมกลัวว่าถ้าไปเรียนแค่ 2 อาทิตย์ อาจจะยังไม่ค่อยสนิทกับใคร อะไรประมาณนี้อะครับ ก้เลยกลัวว่าจะได้เที่ยวคนเดียวเหมือนเดิม และที่สำคัญแอบหวังว่าถ้าอยู่กับโฮสต์ บางทีเค้าอาจจะพาเราไปเที่ยวฟรี ได้ประหยัดค่าเที่ยวไปอีก หุหุ
    แต่ละท่านมีความเห็นอย่างไรบ้างครับ
    อ่อ...รบกวนช่วยแนะนำเมืองด้วยครับ ว่าถ้าจะอยู่ซัก1เดือน หลักๆเน้นเที่ยว เมืองไหนน่าไปครับ โดยส่วนตัวแล้ว คิดว่าน่าจะอยู่เมืองใหญ่ๆ หน่อย และสามารถ day tour ไปเมืองใกล้ๆได้ เลยคิดไว้ว่าน่าจะ เมลเบิร์น ไม่งั้น ก้ซิดนี่อะครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

อีกเรื่องนึงครับ ... ถ้าเราถือวีซ่าท่องเที่ยว สามารถทำงานได้มั้ยครับ แบบว่างานพวกทำตามบ้าน หรืออะไรพวกนี้อะครับ เค้าจะรับเราทำมั้ย หรือก่อนรับทำงาน เค้าจะต้องขอดูวีซ่าเราก่อน ถ้าสามารถทำได้ เราควรทำมั้ยครับ มันเสี่ยง หรือคุ้มมั้ยครับ และเค้าจ่ายค่าจ้างเท่าไหร่ อย่างไรครับ
    ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 21 ม.ค. 52 12:36:42

จากคุณ : phoenix_ft1 - [ 21 ม.ค. 52 12:25:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com