Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

จากนิวยอร์คสู่ฟลอลิด้า(อีกครั้ง)....

.....ช่วงนี้นอกจากติดบุหรี่แล้ว..ผมยังดูเหมือนติด pantip อีกด้วย(เมื่อก่อนนี่ แทบจะไม่เคยเข้ามาเลย)..แต่ก็เอาเถอะคับ...ยังไงซะก็ดีกว่าอยู่บ้านเฉยๆ
    ......สืบเนื่องจากที่ผมทำการโพสเรื่องมาแล้วประมาณสามสี่วัน..(กลับไปลองนั่งอ่านดู...กรูพิมพ์เยอะมาก)..พอได้กลับไปลองอ่านดูอีกครั้งทำให้รู้ว่าผมพิมพ์ผิดเยอะมากก...อันน้ีต้องขอโทษด้วยจริงๆ ผมไม่เคยจะตรวจพรูฟเรื่องก่อนส่งเลยซักครั้ง(อันนี้จะพยายามแก้ไข)...อีกเรื่องคือถ้อยคำบางคำพูดที่ใช้ในการเขียน อาจจะไม่ถูกใจคนอ่านบางคนเข้า(ผมลองมานั่งอ่านดู..จริงๆผมก็ใช้ถ้อยคำไม่สุภาพเยอะอยู่เหมือนกััน)...เอาเป็นว่ายังไง ผมจะพยายามปรับปรุงแก้ไขในส่วนนี้ให้ดีขึ้นแล้วกันนะคับ...
    ........อีกอย่างขอบคุณอีกครั้งสำหรับคนที่คอยติดตามอ่าน...ทุกคำติ-ชม เอาเป็นว่าผมน้อมรับทุกความคิดเห็นแล้วกัน...อีกเรื่องหนึ่งที่อยากฝาก...ไอ้ผมมันก็ไม่เคยเขียนอะไรเป็นเรื่องเป็นราวอย่างนี้มาก่อน ดังนั้น ในเรื่องของลำดับเหตุการณ์ มันอาจจะดูงงๆ...บางช่วงผมเขียนซะเยอะ ..บางช่วงเวลาผมเขียนนิดเดียว...ก็อย่างที่บอกแหละคับ..ประสบการณ์ผมมันน้อย..ยังห่างไกลจากนักเขียนที่เค้าเขียนกันเก่งๆ..ณ ตอนที่ผมกำลังถ่ายทอดเรื่องราว..เรื่องอะไรที่ผมคิดออก​​..ผมก็พิมพ์...บางคร้ังกลับมาคิดได้ว่าจริงๆมันมีเรื่องที่สนุกๆอยู่ก่อนช่วงเวลานั้น..แต่ทำไงได้ก็มันเลยมาแล้วอ่ะ....สรุปง่ายๆ คือ อย่าคาดหวังอะไรที่เป็นในเรื่องของมืออาชีพกับผมตอนนี้เลยนะ...เอาหน่า..ขำๆ

จากคุณ : ลู้ค skywalk<newyork>er - [ 22 ม.ค. 52 11:36:35 A:192.168.0.17 X:69.112.170.7 TicketID:201407 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com